Habari za asubuhi, wasikizi. Hebu na tuseme na bwana wetu sasa. Mungu uliye mkuu, muumba wa mbingu na nchi, uliyetuchagulia wakati huu kiungu asubuhi ya leo wa kukuabudu wewe, basi tujalie sisi Bwana, katika mioyo yetu tujitolee kabisa kwa mapenzi yako ya kiungu na kutenda kwa Roho Mtakatifu ndani yetu, kuleta kile ambacho wewe ungetutaka tujue shauku yetu ni kuwa Wakristo bora zaidi na wawakilishi wako walio bora zaidi. Naomba utujalie jambo hili asubuhi ya leo tunapokungoja, katika jina la Yesu Kristo, amina. Ketini. Mtu fulani anasema, unataka kuondoa vitamba vyako vya maombi? Naam. Tuna furaha sana kuwa hapa asubuhi ya leo tena, ka katika utumishi wa yule mfalme mkuu. Nasi tunasikitika sisi tena ya kwamba hatuna nafasi kwa ajili ya watu, bali ndiyo kwanza tutajaribu na kufanya vyema sana tuwezavyo katika hali hizi. Naam, wengi wana leso na haja zilizowekwa hapa ili ziombewe, nami naziweka tu kando, si kwamba ninazipuuza bali mimi hasa huziombea baada, kama vile na usiku wa leo nitafanya hivyo. Asubuhi hii halafu usiku wa leo tena wakati kisha, nitaomba na kumngoja Roho wa Mungu kwa ajili ya kuponya, na hapo ndipo ambapo napenda kuombea leleso na kadhalika, na juu ya haja maalumu bili yaliziwasilisha kila mmoja kwangu, zipo zipatazo mia tatu, na ndio kwanza niondoke nyumbani mle. Wakati huu mnaona ninazifuatilia kwa haraka, hizo hivyo vivyo hivyo, na kila mmoja hizo ninazoweza kufikia, nami nitazishughulikia upese tu niwezavyo. Sitaweza kuzishughulikia zote. Ninanyosha mkono tu na kuchukua moja na kusema, Bwana hivi itakuwa huyu ndiye na itakuwa ni huyu, namna hiyo tu, kwa sababu wao kila mmoja ni muhitaji haja za kweli, kitu fulani, hapana shaka ambacho hatuna budi kukizungumzia pamoja nami kidogo. Mwajua, wakati mwingine Roho Mtakatifu anaweza kusema jambo fulani moja, mbalo ni moja nililosoma, ambalo hudumu, yani mwangu, narudia jambo hilo tena na kulitafuta humo ndani hata nitakapolipata, la sivyo mimi uziokota vyovyote tu. Naam, pia tunataka kusema asubuhi ya leo na kuwasalimu wale walio katika sehemu mbalimbali nchini. Tunataka kuwasalimu watu hawa asubuhi ya leo kwa njia hii ya mawasiliano ya simu kwenye jiji la New York, Beaumont Texas, -Texas Prescott Arizona, Tucson Arizona, San Jose California, Connecticut, Gainesville Georgia na New Albany Indiana, kila mahali nchini tunawasalimu katika jina la Bwana Yesu asubuhi hii Indiana. Ni asubuhi njema, tulikuwa na mvua jana usiku ambao ilipoza hali ya hewa, nasi tuna maskani imejaa watu na kila mtu anangoja kwa hamu kuu kwa ajili ya somo la shule ya Jumapili, nami natumainia ya kwamba baraka za Mungu zilizo nzuri kuliko zote zitakuwa juu yenu huko nje, nasi tunatumainia upesi uwezekanavyo kufanya nj... njia tuna... tunayo kupata mahali ambapo tunaweza kuja sote pamoja, labda chini ya hema kubwa, ambapo najisikia kuongozwa dhahiri kuhubiri juu ya hivi vitasa saba vya mwisho katika Biblia. Kwa hiyo sasa, ili tusichukue muda mrefu sana juu ya somo kuu asubuhi ya leo, nimemwomba Bwana nikiwaza ningesema nini, nikijua ya kwamba huenda hii ikawa ndiyo ibada yetu ya mwisho ambayo tutawahi kufanya. Kuja kwa Bwana kumekaribia sana. Ninaona baada ya utabiri huo uliofanywa huko California, kuna nyumba kule na mahali panapozama kwa kina cha inchi thelathini kwa saa, mbao zikipasuka na kuvunjika zikididimia, nao hawajui kinachosababisha jambo hilo. Tuko kwenye wakati wa mwisho manyumba ya dola laki elfu kadhaa yanazama. Nina vichwa vikubwa vya maneno katika gazeti picha ambazo ninatumainia kuzileta usiku huu kwa kuwa nataka kuzungumzia jambo fulani juu ya hilo usiku wa leo. Alafu tena usiku wa leo tutawaombea wagonjwa njoni alasiri ya leo saa kumi na moja saa kumi na mbili ama saa yoyote ile, tuna- tutaanza mapema nafikiri kusudi watu waweze kuondoka mapema na kupokea kadi zenu za maombi nasi tutakuwa tukiwaombea wagonjwa usiku wa leo, Bwana akipenda. Sasa baada ya kufikiria kwa maombi, napaswa kufanya nini nikijua kwamba usiku moja nitawajibika kwa yale ninayosema hapa, nami nimeamua amani, nikajisikia nikiongozwa na Roho Mtakatifu kuzungumza asubuhi ya leo juu ya unabii, ili kutujulisha kwa namna fulani. Naona ni jambo ambalo sisi kama hatu hatujajulishwa na jambo lolote lilitendeke vivi hivi tu, tunapaswa kujua jambo hili. Uh, uh, Roho Mtakatifu ametupa uh, kuwaonya watu juu ya kuja. Kuja, mwajua Biblia ilisema ya kwamba Mungu hatafanya kitu bila kwanza kuwaonyesha watumishi wake uh, uh, manabii na, na jinsi Yesu alivyowaonya watu jambo ambalo lingetukia, jinsi manabii walivyowaonya watu yale yangetukia, na inatupasa sasa katika saa kuu ambayo tunaishi kuona ni wakati gani ambao tunaishi na jambo linalotukia, kile kitakachotukia katika wakati huu. Kwa hiyo moja ya masomo haya ya ajabu uh, ambayo labda tumesoma mara nyingi liliingia moyoni mwangu kuwazungumzia watu juu yake asubuhi ya leo. Sasa hebu tufungue katika Biblia zetu kwenye Mathayo sura ya ishirini na nne na tusome sehemu ya neno <coughs> samani kwa njia ya, ya kupata yaliyomo kwa fungu letu la maneno na somo letu. Naam, kumbukeni tutafundisha ili kama darasa la Bibilia polepole Chukueni penseli zenu na karatasi. Nina maandiko mengi yaliyoandikwa humu ili, ili kwamba mweze kuyaandika haya, kisha mwende nyumbani mkayasome, kwa maana hili ni kama tu darasa la shule ya Jumapili, ili tupate kujua na kuonywa na kujitayarisha kwa ajili ya saa ambazo tunaishi. Katika kitabu cha Matayo mtakatifu <coughs> Samani aya ya ishirini na nne ama sura ya ishirini na nne asa kuanzia na aya kumi na tano Nataka kusoma sehemu ya neno lake. Ndipo basi hapo, mtakapoliona chukizo la uharibifu lile lilonenwa na nabii Danieli, limesimama katika patakatifu asomaye, na afahamu ndipo walio katika Uyahudi na wakimbilie milimani, naye aliye juu ya dari juu ya dari asishuke kuvichukua vitu, uh, vitu vilivyomo nyumbani mwake, wala aliye shambani asirudi nyuma kuichukua nguo yake. Ole wao wenye mimba na wanyonyeshao siku hizo Ombeni ili kukimbia kwenu kusiwe wakati wa baridi wala siku ya Sabato. Kwa kuwa wakati huo kutakuwepo dhiki kubwa, ambayo haijatokea namna yake tangu mwanzo wa ulimwengu hata sasa, wala haitakuwapo kamwe. Na kama siku hizo zisingefupizwa kusingeokoka mtu yeyote. Lakini kwa ajili ya wateule zitafupizwa siku hizo. Wakati huo mtu akikwambia, tazama, Kristo yupo hapa au yuko kule, msisadiki. Kwa maana watatokea makristo wa uongo na manabii wa uongo nao watatoa ishara kubwa na maajabu, wapate kuwapoteza kama yamkini, hata walioteuliwa. Tazama, nimekuisha kuwaonya mbele. Basi wakiwaambia yuko jangwani, msitoke; yumo nyumbani, msisadiki. Kwa maana kama vile umeme utokavyo mashariki, ukaonekana hata magharibi, hivyo ndivyo kutakavyokuwa kuja kwake Mwana wa Adamu. Kwa kuwa popote ulipo mzoga, ndipo watakapokusanyika tai. Naam, kwa ajili asomu, ya somo ningetaka kuchukua aya ya ishirini na nne kutilia mkazo aya hii kwa ajili ya shule yetu ya Jumapili asubuhi ya leo. Basi sikilizeni kwa makini ninapoisoma hii tena. Kwa maana watatokea makristo wa uongo na manabii wa uongo, nao watatoa ishara kubwa na maajabu, wapate kuwapoteza kama yamkini hata walioteuliwa. Sasa kwa ajili ya somo asubuhi, ama fungu la maneno, hasa nataka kuchukua watiwa mafuta katika wakati wa mwisho. Hilo ndilo somo ninalotaka kuzungumzia, ama fungu la maneno, watiwa mafuta katika wakati wa mwisho. Naamini ya kwamba tunaishi katika wakati wa mwisho. Nafikiri karibu kila mtu ambaye msomaji wa maandiko ama hata mwa mwamini anajua ya kwamba sasa tuko katika wakati wa mwisho wa historia ya ulimwengu. Hakutakuwa na haja ya kuiandika kwa maana hakutakuwa na mtu wa kuisoma. Ni katika wakati wa mwisho wa wakati kwamba, ni wakati gani, sijui mimi kwamba itachukua muda gani, hata malaika wa mbinguni hawajui dakika hiyo wala saa, bali tumekwishaambiwa na Bwana Yesu ya kwamba wakati mambo haya tunayoyaona sasa yatakapoanza kutimia, basi tuvinue vichwa vyetu, kwa kuwa ukombozi wetu unakaribia. Naam, kile kukaribia kunachomaanisha sijui mimi huenda ikamaanisha kama vile wale wanasayansi walivyosema juzi juzi kwenye televisheni, wakizungumzia juu ya ule mwanya mkuu wa maelfu ma ya maili ardhini ambao utazama. Yeye aliulizwa swali, ungeweza kuzama pale? Uo ni Los Angeles, pwani ya magharibi na wengi wenu waliona jinsi walivyolifuatilia jambo hilo kwa rada na kupitia katika ukakatiza kule chini ya San Jose, ukaenda ha, hadi ukaingia Alaska huko nje kupitia kwenye visiwa vya Alutia, yapata maili mia mbili huko baharini, kisha ukarudi ukaingia San Diego, ukazunguka nyuma ya Los Angeles, kisha ukaja kule shimo kuu. Na matetemeko haya yote ya ardhi ambayo tumekuwa nayo ni volcano, kipiga kata hii kubwa tupu Inavyoonekana kule ndani. Uh, siwezi kukumbuka jina wa waliloiita. Hata hivyo, wakati hiyo inapotetemeka, hiyo husababisha matetemeko haya ya, ya nchi ambayo tumekuwa nayo kwa miaka mingi kwenye pwani ya magharibi. Sasa imefanya ufa kote kuizunguka nao hao wanasayansi walisema, mmoja huyo huyo mtu alimwambia huyo mwingine, hiyo ingeweza kuzama, akasema si ingezama bali itazama, kasema lakini si katika kizazi chetu, labda kasema katika dakika tano zijazo ama miaka mitano ijayo, hatujui ni lini. Juma hili li, nilitumiwa kichwa cha maneno kwenye gazeti juu ya manyumba makubwa ya dola laki moja elfu zikiatuka na kupasuka watu wakiama, nao hawajui wa jinsi ya kukomesha jambo hilo hakuna njia ya kulikomesha. Mnaona, Mungu anaweza kufanya lolote atakalo, na hakuna mtu anayeweza kumwambia jinsi ya kufanya jambo hilo. Na jenga manyumba, mnaweza kufanya mambo ya kisayansi, naye Mungu ndiye muumba wa sayansi. Mtamkomeshaje yeye? Anaweza kuiangamiza nchi asubuhi hii kwa viroboto akitaka. Natambu, anaweza kuwanena viroboto wakaweko, nao watakuwa na kina cha futa 40 katika muda wa nusu saa. Mnaona, hakuna na wal wa wale watu wa wamaliza ardhini. Yeye ni Mungu, hutenda tu atakavyo, ni mwenye nguvu yeye mwenyewe. Naam, tunapoona hili ongezeko lote la ushuhuda ya kwamba saa sasa tunayoishi sasa Nafikiri ni jambo zuri kuyarudia mambo haya na kuyafafanua kwa kuwa zile muhuri zimekwisha funguliwa, na tutafute ukweli wa mambo haya, kwa kuwa Mungu amekuwa mwaminifu sana kwetu kwa neema yake kutuonyesha mambo haya. Na watakeni muone hapa katika Mathayo 24, Yesu alitumia neno makristo, M A K R I S T O, makristo si Kristo bali makristo wingi, si umoja, makristo. Kwa hiyo neno Kristo maana yake ni yeye aliyetiwa mafuta. Ndipo basi, iwapo ni kutiwa mafuta, hakutakuwa tu na mmoja tu, bali wengi waliotiwa mafuta, waliotiwa mafuta, mnaona Lasivyo kama yeye angetaka kulichambua ili kwa, kwa namna fulani tupate kulifahamu vizuri zaidi, angesema katika siku za mwisho watainuka waliotiwa mafuta wa uongo. Naam, hilo linaonekana karibu waliwezekani, mnaona hilo neno kutiwa mafuta bali angalia maneno yanayofuata na manabii wa uongo, m a n a b e e wingi. Naam, aliyetiwa mafuta ni mtu mwenye ujumbe, na jinsi tu ujumbe unavyoweza kuhubiriwa ni kwa mtu ambaye ametiwa mafuta, na huyo angekuwa ni nabii aliyetiwa mafuta. Watatokea walimu wa uongo waliotiwa mafuta Nabii hufundisha jinsi ujumbe wake ulivyo. Walimu waliotiwa mafuta, bali watu waliotiwa mafuta walio na mafundisho ya uongo, waliotiwa mafuta. Makristo wingi, manabii wingi, na kama kuna kitu kama kri, Kristo uh, umoja basi hawa hawana budi kuwa waliotiwa mafuta kwamba unabii wa yale waliokuwa wanafundisha ndio ungekuwa ni tofauti, kwa maana wao ni waliotiwa mafuta. Waliotiwa mafuta, naam. Ni somo la Jumapili, tunataka ku, kujaribu kuleta jambo hili kwenye shindano halisi la kuamua kwa maandiko, si kwa yale mtu mwingine amesema juu yake, lakini kwa kuyasoma maandiko tu. Unaweza kusema hii inawezekanaje kuwa hivi? Waliotiwa mafuta wao walikuwa nini? Makristo, m a k r i s t o, waliotiwa mafuta, Makristo na manabii wa uongo, waliotiwa mafuta bali ni manabii wa uongo. Yesu alisema ya kwamba vua uh, huanyeshea wenye haki na wasio haki. Naam, mtu fulani aweza akaniambia hivi, unaamini ya kwamba huko kutiwa mafuta juu ya watu hao unamaanisha kwamba ni upako wa Roho Mtakatifu? Naam bwana, Roho Mtakatifu halisi wa Mungu juu ya mtu, na hata hivyo wao ni wa uongo. Sasa sikiza kwa makini, uone yale aliyosema nao: watatoa ishara na maajabu wapate kuwapoteza hata walioteuliwa kama yamkini. Nao wanatiwa mafuta kwa Roho Mtakatifu halisi. Najua jambo hili linasikika sikika la kijinga sana, bali tutachukua wakati na kulielezekwa neno ya kwamba hiyo ni kweli kabisa. Bwana asema hivi. Sasa hebu tuzifungue Biblia zetu kwa dakika moja tu katika Mathayo sura ya tano na kuanzia uh, aya ya arobaini na tano na tuone sasa tunaposoma kwa muda mchache juu ya maandiko haya, alafu tutakapofikia hapa, mbona tutawapa kwa hiyo ninyi. Kama tukishindwa kusoma yote, basi chukua Biblia yako, nawe nawe pia unaweza kuyasoma baada ya sisi kuondoka hapa, nanyi mkienda nyumbani, na namsome vile Biblia inasema juu yake. Sasa kuchukua wakati wetu kupata jambo la msingi, kwa sababu ninatoa tamshi hapa ambalo ni la kushangaza. Mtakatifu anawezaje kumtia mafuta mwalimu wa uongo? Bali hilo ndilo ambalo Yesu alisema lingetukia. Naam, Mathayo sura ya tano aya ya arobaini na tano. Hebu tatusome sasa, hebu tufungue, tuanzie nyuma yake kidogo ki, ki ya arobaini na tano. Lakini mimi nawaambia, wapendeni adui zenu, wabarikini hawa wanao walahani Watendeni mema hao wanaowachukia, waombeeni wanaowaudhi, ili mpate kuwa wana wa Baba yenu aliye mbinguni. Maana yeye huangazia jua lake waovu na wema, huwanyeshea mvua wenye haki na wasio haki mvua huajilia walio waovu sawasawa na walio wema. Sasa, ili kufuatilia jambo hili kwenye unabii mwingine unaohusu jambo hili, na tufungue sasa kwenye Waibrania sura ya sita kwa aya inayofuata hii, ambapo Paulo anatukumbusha jambo lili, lilo hilo ambalo Yesu alisema Paulo akinena sasa, wakati mnapoitafuta nanyi mlio kwenye matanga, matangazo, wekeni Biblia zenu karibu nanyi na kipande cha karatasi, alafu mtazame hili sasa. Waibrania sura ya sita, Paulo akiwaandikia Waibrania akiwaonyesha vivuli na mifano, akiwaleta kutoka katika Uyahudi Uyuda, na kuwaingiza katika Ukristo, akiwaonyesha jinsi mambo yote ya kale yalivyokuwa kivuli cha mambo yajayo. Paulo akinena sasa, Waibrania sita, kwa sababu hiyo tukiacha kuyanena mafundisho ya kwanza ya Kristo kr t o umoja tukaze mwendo, ili tuufikirie utimilifu; tusiweke msingi tena wa kuzitubia kazi zisizo na uhai na wa kuwa na imani kwa Mungu na mafundisho ya mabatizo na kuwekea mikono na kufufuliwa wafu na hukumu ya milele. Na hayo tutafanya, Mungu akitujalia, kwa maana hao waliokwisha kupewa nuru na kukionja kipawa cha mbinguni na kufanya washirika wa Roho Mtakatifu. Nataka mnisikilize kwa da, dakika moja tu. Mlitambua hicho ni kipawa na si vipawa, washirika wa vipawa vya mbinguni, lakini kipawa cha mbinguni, umoja Kristo, umoja kipawa, umoja kipawa, kipawa cha mbinguni, na kufanya washirika wa Roho Mtakatifu, na kuonja neno la Mungu kuonja nini? Neno la Mungu na nguvu za zamani zijazo, wakaanguka. Baada ya hayo haiwezekani kuwafanya upya hao tena hata wakatubu kwa kuwa wamsulubisha mwana wa Mungu mara ya pili kwa nafsi zao na kumfedhai kwa dhahiri. Maana sikilizeni, inchi inaiinywa mvua inayoinywea mara kwa mara na kuzaa mboga zenye manufaa kwa hao ambao kwa ajili yao yalimwa, ushiriki baraka zitokazo kwa Mungu Bali ikitoa miiba magugu hukataliwa na kuwa karibu na lahana ambayo mwisho wake ni kuteketezwa. Sasa linganisha hayo na Mathayo tano ishirini na nne. Tena angalia Yesu alisema mvua na jua huja juu ya inchi ya kwamba Mungu huituma kutayarisha chakula na vinginevyo kwa ajili ya watu wa duniani nayo mvua hutumwa kwa ajili ya chakula mboga, bali magugu kwekwe, vikiwa mashambani hupokea kitu kile kile. Mvua ile ile inayoifanya ngano kukua ndiyo mvua ile ile inayoifanya kwekwe kukua. Jinsi nilivyokuwa na somo juu ya jambo hilo wakati mmoja, wakati nilipokutana na Wapentekoste kwa mara ya kwanza, nalo lilikuwa somo kubwa kwangu, ili waona watu wawili, mmoja sikuwa nimewahi kusikia, kusikia kunena kwa lugha hapo kabla. Mmoja lilinena kwa lugha, huyo mwingine akaifasiri, na huyo mwingine vivyo, nao wangesema kweli wakasema kwamba kuna wengi hapa wanaopaswa kutubu usiku huu, kuna wanawake na wanaume wote wawili nao, na hao watu wangesimama waende madhabauni ni, nikawaza, ni la utukufu jinsi gani! Ndipo nikiwa na kile kipawa kidogo cha roho mtakatifu, nilizungumza na watu wao tu majua jinsi gani katika upambanuzi kidogo tu, nipate kujua na mmoja wao alikuwa mkristo halisi, naye alikuwa mtumishi halisi wa Kristo na huyo mwingine alikuwa mnafiki na mmoja wao huyo aliyekuwa mnafiki alikuwa anaishi na mwanamke mwenye nywele nyeusi, huku anazurura na mwanamke mwenye nywele za shaba. Alikuwa amezaa watoto wa, watoto naye. Ema lilikuwa pale kwenye ono, alingeweza kukanushwa. Nami nikazungumza naye kuhusu jambo hilo, akaniangalia, kisha akazunguka kwenye lile jengo. Sasa nilikuwa nimechanganyikiwa, nime bila shaka nilifikiri nilikuwa nimekutana na malaika, kisha nikashangaa kama sikuwa kati ya pepo. Ingewezekanaje? mimi sikuweza kuelewa na jambo hilo na kwa miaka mingi nikajiepusha nalo, mpaka siku moja, wakati George Smith, yule mvulana anayetembea na binti yangu, tulienda jana huko kwenye kinu cha kale ambako mimi huenda kuomba na baada ya kumwe ya kuwemo mle ndani siku kadhaa, Roho Mtakatifu akaniletea mdiko hili, kwa maana mvua huinyeshea mara kwa mara na kuzaa mboga, bali michongoma na miiba huishi kwa mvua ile ile, ambayo mwisho wake ni kuteketezwa. Nikiishi kwa chemi chemi ile ile itowayo uzima ya Mungu, ndipo nikafahamu hilo, kwa Yesu alisema, kwa matunda yao wanatambulikana. Naam, kwa hiyo mvua ikishuka juu ya uoto wa asili wa nchi uh, ni mfano wa mvua ya kiroho ambayo inatoa uzima wa milele ikishuka juu ya kanisa kwa kuwa tunaiita mvua za masika na mvua za vuli, na ni mvua ikimwagika kutoka kwa Roho wa Mungu juu ya kanisa lake. Angalia ni jambo la ajabu sana hapa. Naona wakati hizo mbegu zilipoingia ardhini, haidhuru ziliingiaje mle, zilikuwa michongoma kwanza lakini hapo angano ile ambayo iliingia ardhini, na mboga zilikuwa mboga kwanza, na kila mboga ikijizaa yenyewe, tena inaonyesha ya kwamba ilikuwapo katika mwanzo wa asili. Nao watapot, watapoteza walio wateule kama ya mkini, maana wao wanapata mvua ile ile, baraka zile zile, wakionyesha ishara zile zile, maajabu yale yale, mnaona wao watawapoteza, ama watawapoteza walioteuliwa kama yamkini. Na mchongoma huwezi kujizuia kuwa mchongoma, wala ngano huwezi kujizuia kuwa ngano. Ni kile muumba wa kila mmoja alichokusudia hapo mwanzo. Hao ni wale walioteuliwa kuwa ile ile jua uchomoza asubuhi na kuenea kila mahali duniani kama ilivyofanya dunia hii na siku hii tunayoishi nalo. Jua jua lile lile linalochomoza mashariki ndilo jua lile lile linalotua magharibi, na jua hilo linatumwa kuivisha punje juu ya nchi ambazo miili yetu imefanywa kwazo. Tunaishi kwa vitu vilivyokufa. Hiyo ndio njia pekee tunayoweza kuishi na iwapo kitu fulani hakina budi kufa kila siku ili upate kuishi kwa kawaida, je, basi si ni kweli kwamba kama ni nino yako, mwili wako hauna budi kuishi kwa vitu vilivyokufa kwa ajili ya maisha ya kawaida, basi huna budi kuua kitu fulani kiroho, kuyaokoa maisha yako ya kiroho. Naye Mungu alifanyika mwili nyama, kisha akafa tupate kuishi. Hakuna kanisa, hakuna kitu kingine ulimwenguni kinachoweza kukuokoa ila Mungu. Hicho ndicho kitu pekee wanachoishi kwacho. Sasa yafuatilieni maandiko. Yesu ni Neno. Hapo mwanzo alikuweko neno, naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu. Hapo mwanzo alikuweko neno, naye neno alikuweko kwa Mungu, naye neno alifanyika mwili, naye na ndiye aliyeishi akakaa kwetu. Basi mtu hataishi kwa mkate tu, kwa mambo ya kawaida ya mwili, bali kwa kila neno litokalo katika kinywa cha Mungu. Halafu mnaona sisi tunaishi kwa neno, na hilo ni Mungu. Sasa jua huja na kuipevusha punje, na haliwezi kuipevusha yote mara moja. Inapoendelea ikikomaa, daima inaendelea kupevuka hata inafikia kwenye suke kamili. Ndivyo ilivyo leo na kanisa lilianza kwenye uchanga wake huko nyuma katika siku za giza ambako lilikuwa limefukiwa ardhini likakuwa sasa hata likakomana. Tunaweza kuona jambo hilo kikamilifu jinsi ambavyo Mungu siku zote katika maumbile. Huwezi kuvuruga maumbile, hiyo ndio shida leo. Tunarusha mabomu na nje huko baharini kule, tunaivunjavunja na kuipasuapasua kila mahali kwa mabomu ya atomiki, unaendelea tu kuvunjavunja zaidi na zaidi. Takataka hizo wakati wote unaziangusha mle ndani. Ukiangusha miti, tufari itakupata. Unauzuia mto kwa boma, utafurika. Unabudi kuipata njia ya Mungu ya kutekeleza mambo na kudumu kwake. Tumewafanya watu madherevu katika makanisa na washi, washirika, angalia Tulichopata kaa katika njia aliyoandaa Mungu kwake, lakini oh, unaona yeye huituma mvua. Tulirudie somo letu kwa wenye haki na wasio haki. Yesu anawaambia jambo hilo hapa sasa, katika Mathayo 24, ingekuwa ni ishara wakati wa mwisho Naam, iwapo ishara hii itajulikana tu katika wakati wa mwisho, basi haina budi kuwa ni baada ya kufunuliwa kwa muhuri zile. Naona ni ishara ya wakati wa mwisho hiyo. Ingekuwa wakati mambo haya yatakapotukia, itakuwa kwenye wakati wa mwisho na itakuwa ni ishara sasa, ili kwamba walioteuliwa wasichanganyikiwe katika mambo haya Mnaliona? Basi haina budi kufunuliwa, kuonyeshwa wazi. Angalia vyote viwili, ngano no. na magugu uishi kwa upako ule ule utokao mbinguni, vyote viwili hufurahia juu yake. Ninakumbuka jambo hili nikirejea kwa kisa hiki hapa, siku ile kwenye kinu cha Green ni niliona hilo ono likitukia na kulikuwa na dunia kubwa, na yote ilikuwa imelimwa. Lipokatokea mpanzi kwanza, nataka kuweka hilo mbele yenu. Angalia kinachotokea kwanza halafu kinachofuata. Na hapo, mtu huyu mwenye vazi jeupe alipotokea kuizunguka dunia akapanda mbegu, kisha nyuma yake akaja mtu amevalia nguo nyeusi, alionekana mjanja sana, akinyemelea nyuma yake anapanda magugu. Na wakati jambo hili lilipotukia, ndipo nikaona mimea yote miwili ikimea na ilipokuwa ina mea mmoja ulikuwa ni ngano na mwingine ulikuwa ni magugu. Kisha kukatokea ukame hapo, ambapo ilionekana kana kwamba yote miwili ilikuwa imevinamisha vichwa vyao ikililia mvua, ndipo ikatokea wingu kubwa juu ya nchi, alafu mvua ikanyesha. Ndipo ngano ikainuka na kusema, Bwana sifiwe, Bwana sifiwe! Nayo magugu yakainuka na kupiga kelele, Bwana sifiwe, Bwana sifiwe! Matokeo yale yale yote, miwili ikiangamia, yote miwili ikiondoka. Kisha ngano inainuka na kuona kiu, na kwa sababu ilikuwa katika shamba lile lile, bustani ile ile, mahali pale pale chini ya bubujiko lile lile la maji, ngano ikainuka, kisha magugu yakainuka kwa kitu kile kile. Angalia, maji yale yale yenye upako yanayootesha ngano uotesha magugu. Roho Mtakatifu yule yule anayelitia kanisa mafuta, ambaye anawapa shauku ya kuwaokoa watu, anayewapa nguvu za kufanya miujiza, anawashukia wasio haki sawasawa na wenye haki royule yule yule namu huwezi kuifanya namna nyingine, na ufahamu Matayo ishirini na nne ishirini na nne yeye alisema watatokea makristo wa uongo, uongo waliotiwa mafuta, waliotiwa mafuta kwa kitu kilicho halisi, bali wawe manabii wa uongo wa kitu hicho, walimu wa uongo wa kitu hicho. Nini ni kingemfanya mtu atake kuwa mwalimu wa uongo kwa kitu kilicho kweli? Sasa tutafikia ile alama ya mnyama katika dakika chache, nawe utaona ni madhehebu. Mnaona, walimu wa uongo wa uongo wametiwa mafuta, makristo waliotiwa mafuta, bali ni walimu wa uongo ndiyo njia pekee unayoweza kuliona. Ni kama tu hapa, muda fulani uliopita, nime nukuu hili huenda nikalinukuu, kwa maana tumeunganishwa kwa simu nchini kote. Siku moja nilikuwa nikizungumza na rafiki yangu ambako hii inakuja asubuhi ya leo, huko Arizona, na yeye alikuwa na shamba la jamii ya mibalungi fulani, na yeye alikuwa na mti pale ambao ulikuwa ni mchungwa uliokuwa unazaa mibalungi na limau, kangaja, chenza, na mimi nasahau ni matunda mangapi mbalimbali yaliokuwa kwenye mti huo. Nami nikamwambia hu hu hu huyo mtu, nikasema, vipi? Ni mtu wa aina gani huo? Akasema, huo mtu wenyewe ni mchungwa. Nikasema, mbona una mibalungi? Kwa nini una malimau? Akasema yamepandikizwa kwake. Nikasema haya, vema. Sasa nikasema, sasa mwaka ujao, wakati mtu huo utakapozama, mazao mengine ya matunda ambapo yote huiva karibu wakati mmoja, nikasema basi utazaa machungwa kabisa, kama ni wa kitovu mchungwa utazaa machungwa, sivyo ya kitovu, bwana? Akasema la, bwana kila tawi lilipo lililopandikizwa litazaa kwa jinsi yake. Nikasema, una maana kwamba tawi la limau litazaa limau kutoka kwenye mtungwa huo? Akasema, naam bwana. Je, mbalungi utazaa balungi kutoka kwenye mtungwa huo? Akasema, naam bwana, hiyo ndio asili ya tawi lililopandikizwa kwake. Nikasema, Mungu asifiwe. Akasema unamaanisha nini? Nikasema swali moja zaidi basi, hivi huo mchungwa utazama chungwa tena? Akasema wakati utakapotoa tawi jingine, utakapotoa tawi lingine, si wakati lingine litakapopandikizwa kwake, lakini yote ni jamii moja ya mibalungi, nayo yanaishi kwa uhai wa jamii hiyo ya mibalungi, katika mti huo wa jamii ya mibalungi. Nikasema haya basi, Methodisti itazaa wa Methodisti kila wakati, Baptisti itazaa wa Baptisti kila wakati, Katoliki itazawa Katoliki kila wakati, bali kanisa la Mungu aliye hai litamzaa Kristo kutoka kwenye shina neno kila wakati, kama litawahi kutoa tawi lingine lake. Naam, um, unaweza kulipandikiza mle, unaona, kila balungi limau, chenza, kangaja hata liwe jamii ya mibalungi gani? Kila moja hiyo linaweza kuishi kwenye mti huo, bali likitoa ushuhuda wa uongo juu ya huo mti, likiishi kwa mti huo. Mnaliona? Yanaishi na kustawi kwa uhai halisi ulio katika mti huo. Naam, hiyo hapo, Mathayo ishirini na nne ishirini na nne wakiishi kwa wai ule ule will, bali hawakuwa sahihi hapo mwanzo. Wao wanazaa ushuhuda wa uongo juu ya mti huo, ni mchungwa, hata hivyo ni jamii ya mbalungi. Nao wanasema, kanisa hili, madhehebu haya yanamshuhudia Kristo. nayo yana ubatizo wa uongo, ushuhuda wa uongo, waneno yakijaribu kusema ya kwamba nguvu za Mungu zilikuwa tu kwa ajili ya wale wanafunzi. Yesu mwenyewe alisema, enendeni ulimwenguni kote mkaihubiri njili kwa kila tawi ambalo litawahi, mti ambao utawahi kuzaa tawi lolote litakalowahi kuwa kwenye huo mti, na ishara hizi zitafuatana na matawi yaliyo halisi wapi? Mradi tu ni mti, mradi tu unatoa matawi hata ukamilifu wa dahari. Katika jina langu watatoa pepo, watanena kwa lugha mpya, watashika nyoka, watakunywa vitu vya kufisha, wataweka mikono yao juu ya wagonjwa na watapata afya. Mnaona saa tunayoishi? Mnaona aliyosema Yesu? Kumbukeni, hii ilikuwa katika wakati wa mwisho, si kule nyuma chini ya Wesley na kule nyuma. Naam, katika wakati wa mwisho, ili lilikuwa litukie sasa. Yaangalie maandiko, hebu hayo yashuhudie Yesu. Alisema, mwayachunguza maandiko, kwa maana mnafikiri ama mnaamini mna uzima wa milele ndani yake, nayo ndiyo yanayonishuhudia mimi. Kwa maneno mengine, kama mti huu ukiwai uki, kuzaa uki, tawi mimi ndimi mzabibu mti, mimi, the tree. mimi yeye, ni matawi you know, yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo mimi yeye naye atazifanya, Yohana Mtakatifu kumi na nne kumi na mbili. Naam, yeye anayekaa ndani yangu yeye ambaye yeye aliyekuwa katika shina langu hapo mwanzo. Hiyo ndio sababu Yesu alikuwa shina na mzao wa Daudi pia. Yeye alikuwepo kabla ya Daudi, alikuwa ndani ya Daudi na alikuwa baada ya Daudi, shina na mzao wa Daudi pia. No, nyote ya asubuhi uwa la wadani nyiro ya mabondeni, alamana Omega, Baba mwana na Roho Mtakatifu. Katika yeye mnakaa utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili. Ni shina na pia ni mzao wa Daudi, yeye aliye uzima uliochaguliwa, uzima uliochaguliwa tangu zamani, ulio ndani yangu, naye ni neno tangu mwanzo. Atakapotokea yeye atazaa matunda yangu. Yohana Mtakatifu kumi na nne kumi na mbili. Lakini wengine wataishi kwa kitu kile kile, wakijiita wenyewe wa Kristo na waamini, si wote wasemao bwana bwana watakaoingia. Naam, na hili na litatukia na kudhihirishwa katika siku za mwisho, wakati siri za Mungu zitakapotimizwa, kama tutakavyolipata baadaye kidogo. Miti hii, mzabibu wa kweli na mzabibu wa uongo. Nilisikia nikihubiri juu ya jambo hilo tangu kutoka miaka mingi iliyopita, jinsi ilivyokuwa pamoja, nikawaleta hao watu mmoja mmoja na kuonyesha kwamba tokea Kaini na Abili, ile mizabibu miwili ilivyokutana madhabahuni, wote wawili ni wa kidini, wote wawili wametiwa mafuta, wote wawili wakiwa na shauku ya uzima na wakimwabudu Mungu yule yule, halafu mmoja akakataliwa na mwingine akakubaliwa na njia pekee ambayo yule aliyepokelewa angalifanya jambo lolote tofauti na ndugu yake lilikuwa limefunuliwa kwake, kwa maana Biblia ilisema, kwa imani. Waebrania sura ya kumi na moja: kwa imani Habili alimtolea Mungu dhabihu iliyo iliyobora kuliko ya Kaini, ambayo Mungu alishuhudia kwamba alikuwa mwenye haki. Yesu alisema, ufunuo wa kiroho. Yeye alikuwa ali, ni nani watu husema mimi mwana wa Adamu? Ni nani akasema, Petro akasema, wewe ni Kristo mwana wa Mungu aliye hai. Heri wewe, Simoni, Simoni Bayona, mwili na damu havikukufunulia jambo hili, Baba yangu aliye mbinguni amelifunua hilo. Juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu. Nini ufunuo wa kweli wa neno huo, hapo mzabibu wa kweli tena. Habili kwa imani ulisema, haikuwa ufunuo. Imani ni nini? Imani ni kitu kilichofunuliwa kwako ambacho bado hakipo, bali unaamini kitakuwepo. Imani ni ufunuo wa mapenzi ya Mungu. Kwa hiyo kwa ufunuo, na makanisa leo hata hayaamini katika ufunuo wa kiroho wao wanaamini katika kanuni za mafundisho ya sharti ya madhehebu fulani. Kwa ufunuo, Habili alimtolea Mungu dhabihu iliyo bora kuliko ile ya Kaini, ambayo Mungu alishuhudia kwamba alikuwa mwenye haki. Amina na tumaini mnaliona hilo? Mnaona mahali tuna tunapoishi mnaona. Ile saa nilikuwa ninazungumza na muungwana mmoja, si muda mrefu uliopita, mwana chuoni Mkristo na muungwana akasema, Bwana brana, mkionakataa ufunuo zote. Nikasema basi, hamna budi kumkataa Yesu Kristo, kwa kuwa yeye ni ufunuo wa Mungu, Mungu akifunuliwa katika mwili wa binadamu. Msipoliona jambo hilo, mmepotea. Yesu akasema, msipoamini ya kwamba mimi ndiye mtakufa katika dhambi zenu yeye ni ufunuo wa Mungu Roho no, wa Mungu aliyefunuliwa katika mfano wa mwanadamu. Kama uwezi kuamini jambo hilo, umepotea. Ukimweka kuwa mtu wa tatu, mtu wa pili, ama mtu yeyote mbali na Mungu, umepotea. Msipoamini ya kwamba mimi ndiye mtakufa katika dhambi zenu. Ufunuo. Si ajabu hao wa wasingeweza kumwona hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na baba yangu, na wote alionipa baba katika yale mashina watakuja kwangu. Naona mnalifahamu loo, jinsi tunavyopaswa kumpenda yeye, kumwabudu, kumsifu, kuona tunda la Roho katika siku za mwisho, na mtu wa bibi harusi ukiiva katika kilele cha wakati. Mzabibu wa kweli na mzabibu wa uongo, yote miwili ilikuwa na upako ule ule Maji yaliangukia yote miwili. Si ajabu yalituonya, itawapoteza walio wateule kama yamkini. Angalia, wanafanana, wamesiwa mafuta namna ile ile. Lakini angalia kwa matunda yao. Unaujuaje waje, unajuwaje huo si mchungwa? Kwa sababu unazaa balungi. Huo mzabibu ni sawa, unaishi kwenye ule mti, bali unazaa balungi si kama ule wa kwanza. Na kama kanisa linasema wao wanaamini Yesu Kristo ni yule jana leo na hata milele, na wanakana uwezo wake, wanakana kazi zake, kukana neno lake. kama Kama kanisa linalomwamini Yesu Kristo litafanya kazi za Yesu Kristo, litakuwa na uwai wa Yesu Kristo. Na kama halina, haidhuru. kama uwai unatiririkia ndani yake, kama haukutambuliwa tangu zamani kutoka kwenye yale mashina <laughs> utazaa balungi kila wakati, ama kitu kingine bali kama ni uzima uliochaguliwa tangu zamani kwenye yale mashina, utamzaa Yesu Kristo, yeye yule jana, leo na hata milele, iwapo ni neno linalopitia kwenye lile shina ambapo yeye ni shina, mwanzo wa wakati. Angalia, lakini kile wanachotoa wa ndicho kinachokuonyesha tofauti yake kwa tunda lao. Yesu alisema mtawatambua Mtu hachumi zabibu katika miiba, ingawa miiba kweli iko kwenye mzabibu, hiyo ingewezekana. Bali tunda litaonyesha tunda ni nini. Neno kwa ajili ya tunda la wakati. Hivyo ndivyo ilivyo mafundisho yao. Mafundisho ya nini? Mafundisho ya wakati. Ni wakati gani? mafundisho ya mwanadamu, mafundisho ya madhehebu, lakini ama neno la Mungu kwa huo wakati. Naam, wakati unakwenda haraka sana, ambapo tungeshikilia hilo kwa muda mrefu, bali nina hakika kwamba ninyi mliopo hapa na ninahakika ninyi mlioko kote nchini mnaweza kuona ninalojaribu kuwaambia, kwa kuwa hatuna muda mrefu zaidi wa kudumu katika jambo hilo, bali ili kwamba muone ya kwamba upako unakuja juu ya wasio haki, walimu wa uongo, na kuwafanya wafanye yale hasa Mungu aliyowaambia wasifanye, bali wao watalifanya. Haidhuru kwa nini? Wao hawawezi kujizuia. Mwiba unawezaje kuwa kitu kingine ila mwiba? Haiduru, utamwagiwa mvua nzuri namna gani, hauna budi kuwa ni mwiba. Hiyo ndio sababu Yesu alisema zitafanana sana, zingewapoteza walioteuliwa ambao ni mashina, kama yamkini, bali haiwezekani. Ngano iwezi kufanya jambo lolote ila kuzaa ngano. Hiyo tu ndiyo inayoweza kuzaa. Angalia. Kumbukeni, Mungu si mwanzilishi wa madhehebu. Ibilisi ndiye mwanzilishi wa madhehebu. Nimethibitisha jambo hilo kwa neno, kwa kila hali na tena na tena. Haita haitatulazimu kuingilia jambo hilo asubuhi ya leo. Tunajua ya kwamba Mungu kama hakuwafanya watu kuwa madhehebu, pamoja na namna hiyo kuunda madhehebu mamia ya miaka baada ya kifo cha mwanafunzi wa mwisho, kabla hawajakuwa na madhehebu ya kwanza daima yameonyesha kushindwa. Kama hayajashindwa, mbona tuko pamoja sasa katika upendo? Leo Methodisti, Baptisti, Presbiteria, Katoliki na wote. Kwa nini kazi za Mungu hazifuatani nasi? Basi kila kanisa Psi kwenye jambo lile lile neno, mambo hayo yanayowatenganisha watu undugu. Tuko mbali na Mungu kuliko tulivyopata kuwa makanisa tukinena habari zake. Naam, tunaambiwa ya kwamba mambo yote ya kale yalitendeka yawe mafunzo kwetu, yatuonye sisi makosa, yatuonye kwamba mambo yote ya kale ya agano la kale yalitukia yakawa kivuli kuona kile kingetukia katika agano jipya katika siku zetu ni kama tu hujapata kuona mkono wako, alafu ukaangalia kuona kivuli ukutani. Kama vile mkono wangu ungekuwa kutoka kwenye nuru, kama una vidole vitano hapa kwenye kivuli, wakati ile negativu, na nawe na usogeze mkono wako kuelekea, ukiwa halisi kuelekea kuelekea kwenye negativu, unabudi kutokee na vidole vitano kama vile Biblia inavyotuambia kwamba gano la kale lilikiwa li li li li kivuli mfano wa mambo mapya ama mambo yaliyokuwa yaje, si mambo yaliyopo, bali ni kivuli mfano wa mambo yajayo. Hebu turudi nyuma, tuone kama kwamba jambo hili lilipata li li kuwa katika wakati mwingine wowote Mnakubali? Kwa hiyo tutajua tu kuthibitisha jambo hili kwa kila hali, kwa neno, si kwa wazo la mtu fulani, nadharia fulani, sijali ni nani, mtu mwingine yeyote, mimi mwenyewe ama mtu mwingine yeyote, kama haneni kulingana na torati na manabii, hakuna nuru ndani yake. Mnaona? Hivyo ndivyo Biblia ilivyosema, na neno la kila mtu liwe uongo na langu liwe kweli, haidhuru yeye ni nani. Sasa hebu turudi nyuma, tuone kama jambo hili liliwahi kutukia, kutuonyesha mfano. Tumerudi sasa katika kitabu cha Kutoka na kuzungumza juu ya mtu mmoja, jina lake Musa, ambaye alikuwa nabii aliyetiwa mafuta na kutumwa na Mungu akiwa na neno la Mungu na mapenzi ya Mungu kwa ajili ya kizazi chake. Kwa vile neno la Mungu siku zote huwa katika mwendeleo wa moja kwa moja, yeye alisema, yeye hakufanya kitu mpaka alipowafunulia manabii wake hilo kwanza, ndipo akatenda jambo hilo. Mnaona? na yeye hawezi kusema uongo, hawezi kusema uongo na awe ni Mungu. La, Bwana hana budi kudumu wa kweli, hakuna uongo ndani yake. Yeye naye hawezi kulibadilisha. Kama akifanya hivyo, basi yeye si Mungu, alifanya kosa. Hana budi kuwa asiye na mwisho, na asiye na mwisho hawezi kufanya kosa. Unaona, kwa hiyo lolote analosema Mungu, hilo ni la kweli milele. Mnaona naye aliahidi ya jambo hilo. Kwa hiyo angalieni, hakuna mahali katika Biblia isipokuwa pale panapofuata mwendeleo wa moja kwa moja mle. Na Mungu alikuwa amemwahidi Ibrahimu ya kwamba uzao wake ungekuwa mgeni katika katika nchi ya kigeni kwa miaka mia nne, kisha angemtoa kwa mkono mkuu wa nguvu na mamlaka, kuonyesha ishara zake na maajabu miongoni mwa watu waliokaa nao. Wakati wa hiyo ahadi ukakaribia, watu walikuwa wamesahau jambo hilo, walikuwa na mafarisayo na masadukayo na kadhalika madhehebu. Lakini kwa ghafula, huyu hapa Mungu anakuja peke yake na kujiondoa kutoka mbali na yeyote wao. Mungu kamwe katika siku yoyote wala wakati wowote wa hajawahi kumwita nabii kutoka katika madhehebu la Bwana. Yeye amechanganyikiwa sana, asingeweza kufanya jambo hilo, angepaswa kukaa na madhehebu hayo. Musa, mtu aliyetumwa kutoka kwa Mungu akiwa na neno la Mungu, na akiwa safarini mwake, akiwachukua atu wana wa Israeli kuwaingiza katika nchi ya ahadi, akishika amri ya Mungu kabisa, akikutana na nabii mwingine, nkiwa mafuta mwingine wa upako wa kweli wa Roho Mtakatifu, yule yule aliyekuwa juu ya Musa hiyo ni kweli, yeye alikuwa nabii. Roho Mtakatifu alikuwa juu ya mtu huyu was... jina lake lilikuwa Balaam, sote tunamjua mema mambo yale yale jambo lile lile. mambo mambo aliyosema mtu huyo yangali yanatendeka yapata miaka elfu mbili mia nane iliyopita. Wewe ni kama nyati ya Israeli, yeye akubarikia atabarikiwa, yeye akulania atalaniwa. Nguvu zako na uweza, jinsi mema yako yalivyo, na haki ya Yakobo. Mnaona, asema niweza kujizuia. Yeye alikuja pale akiwa ameamua moyoni mwake kuwalani hao watu. No, enyi walimu wangu mliosikiza kanda hizi miaka hii yote na kuona Mungu akithibitisha yale hasa aliyosema, na mnaketi katika vyumba vyenu vya kusomea na kujua ya kwamba ni kweli, na kwa sababu ya tofauti zenu za kimadhehebu mnaupinga na, na kuwaambia watu wenu si kweli. Ole wenu, wakati wenu umekaribia. Balaamu aliyetiwa mafuta kwa roho yule yule aliyekuwa juu ya Musa. Tofauti ilikuwa ni nini? Mafundisho ya Musa yalikuwa makamilifu. Biblia ilisema hapa katika Petro wa Pili ya kwamba ilikuwa ni mafundisho ya Balaamu ambayo Israeli walipokea ambayo Mungu kamwe hakusamehe dhambi isiyosameheka. Hakuna hata mmoja wao aliyeokolewa hata ingawa walikuwa wamekuja chini ya baraka za Mungu na kuuona mkono wa Mungu ukimtumia nabii huyu mkuu na kuuona ukithibitishwa kikamilifu na Mungu, na kwa sababu nabii mwingine aliingia na mafundisho fulani kinyume na kumpinga Musa na kujaribu kuwathibitishia watu ya kwamba Musa alikuwa amekosea, naye Dasani, Kora na wengine wengi walikubaliana naye na kuwafundisha wana wa Israeli kufanya uasherati, kuyafuata madhehebu yake, ya kwamba sisi sote tu kitu kimoja. Kama sisi ni Wamethodisti wa Wabaptisti, Wapresbiteri wa, wa ama Wapentekoste na chochote kile, sisi ni kitu kimoja. Sisi si kitu kimoja, sisi ni watu waliotengwa, watu watakatifu kwa Bwana waliowekwa wakfu kwa neno na Roho wa Mungu kuzaa tunda la ahadi yake ya siku hii. Nawe si mmoja wao. Najua hilo ni kali sana, bali hiyo ni kweli. Haidhuru waliowekwa wakfu kwa ajili ya utumishi katika siku hizi za mwisho, tokeni kati yao. Naam. Mafundisho ya Balaamu si unabii wa Balaamu, wo right. Ulikuwa sawa huyo, yeah. Alikuwa ni Mungu. Ni wangapi wanaamini am jambo hilo? Unabii wa Balaamu ulikuwa sawa kabisa, maana yeye asingeweza kunena lingine. Upako wa Mungu usindalinena kitu kingine chochote, naye Mungu aliwahakikisha kwa kuthibitisha ulikuwa kweli, lakini ilikuwa mafundisho ya Balaamu. Sasa linganisha hilo na Mathayo 24:24 nne waliotiwa mafuta ila mafundisho yao ni ya uongo wa utatu na mambo yote kama hayo, makosa upinga Kristo, na tumaini hamtaudhika. Wala msifunge hiyo hizo simu wala msiamke na kutoka nje, tulieni tu na tuone kama Roho Mtakatifu hata tufunulia jambo hilo na kututhibitishia. Nasema lakini hilo lolote tu unaloamini, keti tu kimya, usikilize kisha umwombe Mungu aufungue moyo wako, ndipo utaona kama wewe ni mbigiri ama mwiba, ama popote unaposimama unaona. Naam, hata Yuda aliyejulikana tangu zamani apate kulaaniwa alikaa pale mbele ya Yesu, naye Yesu akamwambia, wewe ndiwe lolote unalo, unaloenda kufanya na lolote linalokubili kufanya nenda ukalifanya upesi yeye akijua alichokuwa anafanya, lakini kwa ajili ya vipande hivyo thelathini vya fedha na kupendwa na watu alimuuza Bwana Yesu, mmoja wa wanafunzi wake, mweka hazina wa kanisa. Yesu alimwita rafiki yake. Mnaona Biblia ilisema, yeye alizaliwa mwana wa upotevu, kama vile vile tu Yesu alizaliwa mwana wa Mungu kuwapoteza walioteuliwa kama yamkini. Angalia kwa makini tunapoendelea kusoma. Tutachukua mfano mwingine katika kitabu cha Wafalme. Kulikweko na na nabii na jina nabi lake lilikuwa Mikaya, alikuwa mwana wa Imla naye alikuwa ni nabii, alikuwa nabii. Kisha kulikuwa na nabii mwingine Mkuu wa shirika la manabii waliotiwa mafuta. Biblia ilisema walikuwa manabii, kama tu vile alivyosema Balaamu alikuwa nabii waliotiwa mafuta. Na kulikuwa na mmoja wao jina lake Mikaya, aliyekuwa ametiwa mafuta na Mungu na kutumwa na Mungu akiwa na neno la Mungu kulikuweko na moja Zedekia aliyefikiria ametumwa na Mungu ya alikuwa ametiwa mafuta na Mungu, bali mafundisho yake yalikuwa kinyume cha neno la Mungu. Watainuka kama Kristo wa uongo, waonyeshe ishara kuu, wange wapoteza walioteuliwa kama yamkini. Angalia, wote wawili, wote wawili walikuwa wametiwa mafuta namunge wezaje kujua ni nani aliyekuwa wa kweli na wa uongo? Angalia kile neno lilicho li mwahidi Ahabu, yule nabii aliyemtangulia, ambaye alikuwa Elia mmoja wa manabii wakuu sana wa, wa wakati huo ambaye alikuwa nabii aliyethibitishwa. Huyo nabii aliyethibitishwa alisema ya kwamba kwa sababu Ahabu alikuwa amefanya uovu huu, ya kwamba mbwa mm, watairamba damu yake alimuua na bosi, na ya kwamba mbwa watamla Yezebeli, na mwili wake ungekuwa madhi kondeni. Naamu, wawezaje kubariki kile alicholaani Mungu? Ama wawezaje kulaani kama Balaam alivyosema alichobariki Mungu? Mnaona? Bali manabii hawa walikuwa waaminifu. Hapana shaka ila walikuwa watu wazuri, watu wenye heshima. Kwa kuwa kuwa, kuwa nabii katika Israeli huna budi kuwa mtu mwenye heshima ama hata kuwa Mwisraeli, la sivyo ulipigwa mawe. Walikuwa watu wenye heshima, walikuwa watu werevu, walikuwa watu wenye elimu, walikuwa wamechaguliwa na Ahabu kutoka taifani. Unaona jambo hilo, dada, right? waliochaguliwa wa taifa hilo, waliostahili hicho cheo. Na sasa wakati Mikaya alipoona ono lake, alijua moyoni mwake vile neno lilivyokuwa limesema, bali alitaka kuona yale roho aliyekuwa ndani yake angesema. Kwa hiyo wao wakamwambia, wakasema, useme jambo lile lile hasa hawa manabii wengine wanalosema, wa, wa na utakapofanya hilo naam, utakuwa tutakuchukua tu tukuingiza katika huu shirika, hapana shaka tena. Naona tutakufanya mmoja wetu, utakurudisha katika madhehebu yetu. Wewe ni we ni tunajua nabii, bali siku zote unasema mambo ya lahana, siku zote mlani Ahabu. Naam, Zedekia yule mtu mkuu, baba ama yule chochote alichokuwa sasa, amembariki Ahabu na kusema nenda ukafanya hivyo. Sasa, sasa wewe sema jambo lile lile, Imla na, naam, wewe ni mtu maskini tu, una kusanyiko lolote karibu huna kabisa, na jamaa hawa wana mamilioni, taifa zima liko upande wao. Sasa wewe sema jambo lile lile wanalosema, uone jinsi utakavyofanya uta, kula utajiri wa nchi. Anazungumza na mtu mwingine pale. Vipi kama ingalikuwa imesemwa, waweza kupata kosa lolote kwa Kizedekia Mikaya? La, umepata kumshika katika dhambi? La, umeshawahi kumsikia kimlaani ni mtu yeyote? La. Umeshawahi kumshika melewa? La. Unaweza kutilia shaka elimu yake? La. Unaamini degree yake ya udaktari ni ya uongo? La. Unaamini PhD ya yake ni sawa? Bila shaka. Kwa almashauri ya sana, Henry, nafikirini ni almashauri yote, nafikiri ni sawa njema. Basi, mbona usiungane naye? Kwa sababu yeye yuko nji ya neno Well, vema hey, tutakuwa na mashindano ya jambo hilo, basi kama nabii Eliya. Kabla ya hapo na iwapo wewe ni mwana wa Mungu, utakaa pamoja na nabii wa Biblia. Hii ni neno, angalia ile saa, huo wakati Vema, vipi kama Zedekia alisema lo no, najua nabii alisema jambo hilo, bali hilo ni kwa ajili ya kizazi cha usoni, hilo ni kwa ajili ya muda mrefu tangu sasa. Akasema, ngojini mpaka nitakapoona ono kutoka kwa Mungu, alafu nitawaambia Kasema ndipo utasema jambo lile lile. Akasema nitasema tu kile Mungu asemacho, hakuna lingine, hakuna zaidi, siwezi kuongeza neno moja kwake wala kuondoa neno moja kwake. Kwa hiyo usiku huo, katika maombi, Bwana akamjia katika ono, akatoka, akaenda asubuhi yake, akasema. Kuna manabii wawili, mtu mkubwa sana taifani, katika jeshi na mbele ya taifa, alikuwa ni Zedekia alikuwa mkuu wa manabii kwa mfalme. Yeye alikuwa ndiye mkuu wa manabii wengine wote. Kwa madhehebu alifanywa na madhehebu yake mkuu wa hao wote, labda ndiye aliyesoma sana, aliye na elimu sana, aliyefaa zaidi kwa hiyo kazi. Naye alikuwa ametiwa mafuta na, na Roho Takatifu. Kwa kuwa anaitwa nabii, bila shaka si nabii tu wa kawaida. Yeye alikuwa nabii wa Kiebrania. Sasa mwangalie Zedekia, alisema, Bwana alisema nami nitengeneze pembe hizi mbili za chuma, mfano. Nabii kwa kawaida utoa mifano. Yeye alisema tengeneza pembe hizi kwa chuma. Roho Mtakatifu aliniambia chukua hizi kule, kutia mafuta kuliko ni bariki. Msifikirie hilo kama kupuuza dini, ila ni kwa kueleza jambo fulani. Roho Mtakatifu hunena kwa lugha kupitia kwangu yule ambaye amenithibitisha yeye. Yeah, alisema chukua pembe hizi, na kwa hii mwambie mfalme ya kwamba atawasukumia washuru moja kwa moja watoke nchini That's na nitamrudishia ile nchi ambayo kweli ni mali ya Israeli. Kanisa, ndugu, hilo ni la kimsingi sana, ni kama tu Balamu alivyokuwa hapa Balaamu alikuwa tu kwa kunena, kimsingi sawasawa, sawa na Musa alivyokuwa Musa, namba na ya Mungu ya kweli ni saba, naye Balaamu akasema, nijenge madhabau saba dhabihu saba zilizo safi, maksai na kondoo dume saba. Hiyo ni kunena juu ya kuja kwa mwana wa Mungu. Kimsingi yeye alikuwa sahihi kama yeyote wao, na huyu hapa Zedekia akiwa sahihi vivyo hivyo kimsingi, kwa maana nchi hii ni mali yetu. Naam, hao washuri na wafilisi kule wakizijaza tumbo zao za watoto wao na kadhalika. Adu yetu tunachakula ambacho watoto wetu hawali, ambapo mungu alitupa sisi nchi hii Ndugu, hiyo ni hoja nzuri. Nafikiri yeye angalilipazia jambo hilo sauti, mbele ya Israeli na wangelipiga kelele kwa nguvu walivyoweza. Naam, ninazungumzia juu ya leo hii, natumaini mnanielewa, kupiga kelele kote, kupaza sauti. Mnamkumbuka Daudi, Jumapili iliyopita? Mnaona, ninyi huko nje kwenye redio ama mahali palipo na mawasiliano haya ya simu, hamkuupata ujumbe wa Jumapili iliyopita? Hakikisheni mmeupata. Kujaribu kumfanyia Mungu kazi bila kuchaguliwa kuifanya Haidhuru inafanywa kwa uaminifu jinsi gani nzuri, haipokelewi kabisa na Mungu. Mnaona, naam. Zedekia alikuwa hapa akifikiri, Yusa hii nikaya, akasema hebu nimuulize Mungu. Kwa hiyo akarudi asubuhi iliyofuata, akiwa na bwana asema hivi, akalichunguza ono lake kwa neno. Sasa, kama angalimwambia Zedekia, unajua yale nabii wa Biblia hapa alisema, kingempata jamaa huyu, lakini si wakati huu kwa sababu mtu huyu ni mtu mwaminifu, yeye anajaribu. Msikose kulipata hili. Yeye anajaribu kulirudisha kanisa, mali ya kanisa, anajaribu kulirudishia mali yake Give its property back, si mambo ya kiroho. Kama angalijaribu kurudisha hayo, yeye angalilitikisa taifa hilo lote kama alivyofanya Elia, lakini anajaribu kuwapa mambo ya kimwili. Tuna mali sisi, ni madhehebu makubwa sisi, ni wafuasi wake isote ni nyote wa nii Protestanti, nyote mwapaswa kuungana nasi. Aha, tunalifikia hilo hivi punde, wote ni ndugu na dada, idhuru sivyo? hawajapata kuwa wala hawaja, hawatapata kuwa kwa kanisa lisi na la kweli la Mungu. Haiwezekani. Angalia, yeye aliona ono, oh, na kwa hiyo akasema Mungu alinena nami. Na angalia, huyo mtu alikuwa mwaminifu. Alisema yeye, alisema zitengeneze pembe hizi, kisha upande uende kule mbele ya mfalme, ukasukume upande wa magharibi, ama jinsi yeyote ye, ile nchi ilivyoegemea kutoka mahali walipokuwa wamesimama Sukuma, na hiyo itakuwa ni Bwana sema hivi ya kwamba atashinda vita na kurudi ushindi kwa ajili ya kanisa, mtawasukumia mbali. Hilo liko karibu sana, sivyo? Shida ilikuwa nini? Huyu hapa Mikaya anashuka anakuja, akasema sasa, wewe toa unabii wako. Akasema kwea bali nilimwona Israeli kama kondoo ametawanyika bila mchungaji. Vinginevyo kabisa. Naam, ni nyini kusanyiko. Naam, ni nani aliye sahihi? Wote wawili manabii. Jinsi tu unavyoweza kujua tofauti kati yao ni kwamba nichunguze kwa neno Akasema, unapataje jambo hili? Akasema yeye, nilimwona Mungu ameketi juu ya kiti cha enzi. Akasema niliona almashauri yote sasa imzunguka. Kumbuka Zedekia alisema ndivyo ndivyo. Kwanza muone Mungu pia na roho yule, yule. Nilimwona Mungu aliniambia nitengeneze pembe hizi kwa kwa chuma, niondoke niende kule, nikayafukuza hayo mataifa kutoka hapa, kwa maana hii ni yetu. Hao wengine wana haki kwake, wangekuwa nayo kama wangalikuwa wamedumu waaminifu kwa Mungu wangalipata hiyo bali walimwacha Mungu. Hivyo ndivyo madhehebu yalivyo. Kanisa lina haki ya mambo haya, bali mmedanganywa mkaondoka kwake, kwa sababu mliliacha neno la Mungu na Roho wa Mungu kutiwa mafuta ili kulithibitisha neno la wakati huu. Msikose kupata ujumbe huu. Angalia kilichotukia sasa. Yeye alisema nilimwona Mungu. Mikaeli alimwona ameketi kwenye kiti cha enzi mbinguni, halmashauri yake ilikuwa imekusanyika karibu naye akasema tunaweza kumtuma nani ashuka aenda kamnang'anya Ahabu kuyatimiza maneno ya Eliya nabii wangu. Alithibitishwa, nilinena kwamba angekuja kuja naye ali, uh, Eliya alikuwa na neno langu nambigu na mbingu na nchi zikapita, bali neno langu alitashindwa Vijani wanakuwa wa kisasa jinsi gani, ama wanavyokuwa wema, ama wanakuwa na elimu jinsi gani, ama ni wakubwa jinsi gani, maneno yangu yatashindwa kamwe. Na roho wa uongo akapanda kutoka kuzima, akapiga magoti, akasema kama wewe ukiniruhusu tu, naweza kuwapa upako wangu ni wafanye wafanye namna yoyote ya ishara na maajabu, mradi tu ninawatoa wa kwenye neno <laughs> hata, hata jua kwamba hilo ni neno lako, hata lipuuza kwa ajili ya kupendwa na watu. Ndugu, nyakati hazijabadilika. Ndugu, hiyo ni kweli. Kumbuka jambo hilo, ni kweli. Nitamshukia nimfanye afanye mambo yale yale wanayofanya wengine wao, nitamfanya hata unabii na kusema wango. Ingekuaje wango? Kwa sababu ilikuwa ni kinyume cha neno Hebu chukua yoyote ya mabatizo haya ya uongo fulani na fulani na fulani za uongo, sijali nilavyo sikika likiwa halisi, jinsi wanavyojaribu kuiga, ni uongo kama ni kinyume cha neno la Mungu la wakati huu hiyo ni kweli hasa, unasema vyema yetu, vyema, tulifanya jambo hili na tunafanya jambo hili na kanisa letu ni namna ile, namna ile, sijani ni nini. Kama ni kinyume cha neno lililoandikwa la wakati huu, ni uongo. Mungu, hata kwa uhusiano na wote nalo, haidhuru ni aminifu namna ni gani, gani ni la kielimu jinsi gani, ni la kiakili jinsi gani, linasikika la kweli jinsi gani, linasikika ni nzuri jinsi gani, iwapo ni kinyume cha neno la wakati huu tutaingilia jambo hilo ndani kidogo katika dakika chache, wakati ukituruhusu. Kama hat, hatufanyi jambo hilo, tutalichukua tena usiku wa leo. Angalia, yeye alikuwa mwaminifu, mtu mzuri, hapana shaka. Naye akasema kisha, au Mikaa alimwambia, si mbele yake kabisa, lakini kwa maneno mengine, umepagawa na roho wangu. Hilo lingekuwa jambo kuu kumwambia askofu, bali yeye alimwambia na kwa hiyo askofu huyo alienda kula akasema, utakuwa ushirika tena. Akampiga kofi usoni, akasema, unajua ya kwamba mimi ni mtu aliyethibitishwa, kanisa langu lilinifanya kiongozi wake, kitu hiki, kura ya watu wengi wa Mungu ilinifanya hivi, madhehebu yangu yalinifanya hivi, naye ya Mungu alitupa inchi hii naye anaitaka iwe mali yetu, nami nina bwana sema hivi akampiga kofi akasema, roho wa Mungu alienda upande gari aliponiacha niata. Akasema, utaona moja siku hizi, wakati California iko huko chini ya bahari, huko huko na mambo hayo yote, naona utaona ilipitia njia gani. Wakati unaketi kwenye magereza ya ndani na mahabu, utasema nini? ni naamini nabii wangu. Akasema vipi? Kama yeye li lichunguza tu neno. Naona yeye hakutaka kujiona am, amelaniwa. Ni sikiani, hakutaka kujiona amelaniwa. Hakuna mtu anayetaka na kimadhehebu. Ndugu yangu wa kimadhehebu, hiyo ndiyo shida yako. unataka kufikiria kwamba wewe ni sahihi, wakati unajua moyoni mwako unapobatiza ukitumia jina la Baba, Mwana, roho ro, Mtakatifu, unadanganya. Unajua wakati unatabi unasema mambo hayo unayofanya na kuchukua dhihirisho la kwanza na mambo yote kama hayo, umekosea. Dhihirisho la kwanza linawezaje kuwa ni kunena kwa lugha, alafu unanena kinyume cha ahadi ya Mungu ya wakati huu, inawezekanaje? Hutaki laana, sivyo? Bali hapa imeandikwa ndivyo itakavyokuwa. Hiyo ndio ile alama ya mnyama, inafanana sana hata ingewapoteza walioteuliwa, kama ya mkini, kila ishara, kila ajabu, mtu aliyetiwa mafuta, unabii, kila aina ya mambo yanayoendelea, aina zote za ishara, aina zote za maajabu. Utajuaje tofauti yake? Angalia neno la wakati huu, hivyo ndivyo unavyochukua mwangalie. Musa, jinsi angaliweza kumwambia Balaamu. Mwangalie nikae hapa, tulijuaje ya kwamba alikuwa sahihi? Neno kabla yake lilikuwa limetabiri jambo hilo kwa ajili ya Ahabu, nalo neno kabla yetu lilitabiri haya madhehebu kwa ajili ya siku hizi, na lahana hii juu yao, na mambo ambayo alikitukia kwa kanisa lake lililotiwa mafuta kweli. Litakuwa na neno bibi harusi, neno tumewasili. Hili hapa leo, sawasawa tu na ilivyokuwa wakati huo. Biblia ilisema kwa vinywa vya mashahidi wawili au watatu, kila neno na lidhibitishwe. Nilinena juu ya Balamu, nilinena juu ya Balamu na juu ya Musa, nami nimenena sasa juu ya Mikaya na Zedekia. Sasa nitatoa mmoja zaidi, ambapo kuna mamia ya hao, bali mmoja zaidi kuwafanya mashahidi watatu. Nina mlolongo mzima wa hao ulioandikwa hapa, bali ili kuokoa wakati <coughs> Yeremia aliyekuwa amethibitishwa amekataliwa bali alikuwa nabii wa Mungu aliyethibitishwa. Wao walimchukia huyo mtu, walimtupi, walimtupia mabi matunda yaliyooza na chochote kile, naye akawalahani na mambo aliyofanya, na akalala nje hapo kwa ubavu wake na kadhalika, akatoa ishara ya kwamba Israeli ilikuwa imekosea. Kila nabii nabii wakwe aliyepata kuinuka ulimwenguni alialahani mashirika hayo ya madhehebu ya, ya kanisa yangewezaje kubadilika kwa Mungu asiyebadilika? Roho Mtakatifu ndiye nabii wa wakati huu. Yeye analihakikisha neno lake akilithibitisha. Roho Mtakatifu alikuwa ndiye nabii wa wakati wa Musa. Roho Mtakatifu alikuwa nabii wa wakati wa Mikaya. Roho Mtakatifu aliyeliandika neno anakuja na kulithibitisha neno. Sasa ni nini kilitukia wakati wa Mikaya? Aha, waliuawa. Kisha mbwa wakairamba damu yake, kulingana na neno la Mungu. Enyi walimu wa uongo, nyote, ndivyo anavyosema Mungu. Siku moja mtavuna mnayopanda, enyi viongozi vipofu, wavipofu. Sina hasira, ninawambieni tu ukweli na nisingelisema jambo hili kama hapa kwenye kile chumba, kama Roho Mtakatifu hakusema liseme kwa jinsi hii. Je, nimepata kuambia jambo lolote lisilo kweli, ila lile Mungu alilothibitisha kuwa ni kweli? Amkeni ndugu zangu, kabla ya kuchelewa sana, bali hebu niseme jambo hili. Mwiba ungewezaje kuamka kisha uwe mchongoma wakati ulikusudiwa tangu zamani? Kwa hivyo wateule wangewezaje kutuliona, kwa sababu wao wametanguliwa kuliona. Wote alionipa Baba watakuja kwangu, alisema Yesu. Lakini hakuna mmoja wao anaweza kuja isipokuwa yeye amenipa mimi huyo, tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, hapo majina yao yalipowekwa kwenye kitabu cha uzima cha mwana kondoo, si kwenye kasisi wa mtaa wa kanisa, bali kwenye kitabu kitabu cha uzima cha mwana kondoo. Angalia Yeremia, alisimama, aliyethibitishwa mbele ya watu, hata hivyo walimchukia, na kwa hiyo wakaondoka, wakatengeneza nira. Yeye alitengeneza na kuiweka shingoni mwake, akaondoka akaenda mbele za watu wao, akasema lo, sisi tu watu mashuhuri wa Mungu. Naam, sisi ni seli, sisi ni waaminifu sana kwenye sinagogi letu, tunaihudhuria kile cuma pili. Sisi tunatoa dhabihu na tunalipa fedha zetu, na nawezata kuvishikilia vitu vitakatifu vya Mungu hmm. Dhambi zenu zilisababisha jambo hilo. Mungu alisema mkizitia amri zangu sitafanya jambo hili, lakini kama hamzitii lina wajia. Hiyo ni kweli kabisa. Ingali vile vile zitiini amri zake, neno lake la wakati huu, yale aliyoahidi. Sasa angalia, naam, Yeremia kwa mapenzi ya Mungu nabii aliyethibitishwa, ingawa alichukiwa. Kila mmoja wao alichukiwa katika siku zao. Wa, wao walitenda mambo hayo ya ajabu sana, kinyume cha madhehebu yao ya siku hiyo. Kila mmoja alimchukia hata wafalme na chochote kile. Kwa hiyo alijifunga ni nira shingoni mwake na kusema Bwana sema hivi, mtakaa huko miaka sabini. Maana yeye alifahamu kutokana na neno la Mungu miaka sabini ndipo Hanania, Hanania, nafikiri mnalitamka h a n a n e a Hanania nabii miongoni mwa hao watu akatokea, akaitoa ile nira kwenye shingo ya Yeremia, akaivunja, kisha akasema, akiwa mtu mkomo miongoni mwa watu. Mnaona huku likinena kinyume cha neno la Mungu. Kisha akasema miaka miwili watarudi. Bwana sema hivi, manabii wawili waliotiwa mafuta. Tofauti kati yao ilikuwa hivipi? mmoja alikuwa ananena neno na huyo mwingine, sivyo? Yeremia akasema Amina mbele ya wazee wote na kusanyiko Israeli yote. Mnaona, alitaka kuonyesha angeweza kuwa mkubwa tu kama Yeremia. Unajua wao hawakutaki hata hivyo. Kwa hiyo mimi ni nabii pia, mimi ni nabii zaidi ya ulivyo wewe, kwa maana wewe unatabiri uongo una niambia watu wa Mungu watakuwa chini ya kitu kadha na kadha hivyo ndivyo wanavyosema leo bali mtakuwa huko hata hivyo kama kanisa melaniwa kwa laana ninyi makanisa yote madhehebu yarashikilia ya mapokeo yao ya, ya wanadamu badala ya neno la Mungu melaniwa na Mungu Sasa angalia, huyu hapa anakuja, Hanania, anatoa kwa nguvu nira hii kutoka kwenye shingo yake, ishara ya Mungu, akaivunja, akasema, Bwana sema hivi, miaka miwili watarudi. Ni kwa kujionyesha tu, mimi ni fulani kwa sababu alisimamia katika, alikuwa nabii wa kimadhehebu. Yeremia alikuwa mtu wa jangwa na aliyeishi peke yake, alitabiri maovu dhidi yao wote siku zote, maana walikuwa waovu. Naye mtu huyo alikuwa akiwaambia lo, ninyi ni sawa tu, mgadi muwafuasi, mgadi tu, ninyi ni Israeli, hilo tu ndilo linalohitajika. Naona ninyi, sisi Mungu hatafanya jambo hili. Najua kuna ki, kitu kidogo kilichotendeka hapa, lakini msiwe na hofu, msiogope. Lo, ndugu wangali wanaishi leo, msifataike. Yeah, tumejibiti kila kitu, kila kitu ni shwari, sisi ndio kanisa. Yeah, msiwazie hayo, so naam, right. Kwa hiyo akasema kila kitu ni sawa, wao watarudi katika muda wa miaka miwili. Hilo ni jambo dogo lilotukia, si, si jambo lisilo la kawaida. Mambo hayo tunayo ni Nebukadneza tu aliyekuja hapa, bali Mungu wetu atayashughulikia haya yote, bali neno lilisema li, li wao watakuwa huko miaka sabini hata kizazi hicho chote kiwe kimepita na kizazi kingine 40 miaka arobaini ni kizazi kimoja. Hivi ni karibu vizazi viwili ambapo mtakuwa kule ngambo, naye Yeremia alisema jambo hilo kulingana na neno la Mungu, ana miaka kuja hiyo. Yeremia akasema sawa, amina. Lakini Hanania, hebu na tukumbuke jambo hili, sisi wawili ni manabii tu wa hudumu, na mimi nakwambia jambo hili, ndugu yangu, hebu na tukumbuke, kumekuwa na manabii walio tutangulia na walitabiri juu ya falme, tena wakatabiri dhidi ya mambo fulani. Lakini kumbuka, nabii aliposema jambo lolote, hana budi kutabiri kulingana na neno kama vile Mikaya na Musa na wengine wote, haina budi kulingana na neno, kama sivyo basi, kumbuka lina pana shaka nabii wa Bwana nami na nasema, miaka miwili kwa maneno mengine, sijali kile neno linasema li upako wake nasema, miaka miwili watarudi. Yeremia akaondoka mbele yake, akatoka nje, akasema, Bwana sijali alisema ali, ali nini na kujua ya kwamba neno hilo linasema hivyo, nitadumu nikiwa mwaminifu kwako, sitadanganywa naye. Mungu alisema ali, nenda ukamwambia Anania, nitaitengeneza kwa chuma nira ifuatayo na kwa sababu alifanya hivyo aliondolewa kwenye uso wa nchi. Hanania aliondolewa mwaka huo huo. Hiyo hapo mifano yetu wote wawili manabii. Mengi sana yangesemwa na kunenwa katika wakati kama huu, lakini angalia, Yesu alisema ya kwamba katika wakati huu wa mwisho tena hizo roho mbili zingefanana sana tena. Hiyo ni kweli. Sasa angalia zitafanana sana kuliko hizo zilivyokuwa. Huu ni wakati wa mwisho. Lo, enyi watoto Mungu, na turehemu, mpaka hata ingefanana sana, hata ingewapoteza hata walioteuliwa kama yamkini. Sasa utalitambuaje? Tulilitambuaje katika siku hizo, utalitambuaje leo? Namna ile ile, dumu na neno Yesu Kristo yeye yule jana leo na hata milele. Sasa ujali ujumbe huu wote, na unapoisikiza kanda, hata labda nitakuwa nimeondoka siku moja hapo, Bwana atakapomaliza nami hapa duniani, mtarejea kwenye huu. Isikizeni sauti yangu, yale ninayowaambia. Kama akinichukua kabla ya kuja kwake, kumbukeni tu nimenena nanyi katika jina la Bwana, kwa neno la Bwana. Naam. Angalia, itafanana sana hata itawapoteza walioteuliwa kama yamkini, wangefanya ishara zile zile, ni ujiza ile ile, kwa roho yule yule. Hiyo ni kweli, kama vile wale manabii walivyokuwa, ambao ndio kwanza tuzungumze habari zao, manabii. Naam, pia imeandikwa Hebu tu- ifungue kwa ajili ya hili, kama mkitaka, Timotheo wa pili tatu. hebu hili. Hata hili nami sitaki ku, ni- niliangalia ile saa ya kukutani pale nami na, nataka kuacha mengi sana yake, nami sifikiri tunapaswa kufanya jambo hilo sasa. Naona, angalia ni nino tu, kama ninasimama hapa nikitokwa na jasho jinsi ninavyotokwa naona, ila nina furaha nami najua ya kwamba jambo hili ni kweli Timotheo wa pili tatu nane Paulo yule mtu aliyesema kama malaika akija kutoka mbinguni na kunena neno lingine lolote kwenu kuliko ni lile lile nililosema na alaniwe naam malaika ashuke aje yoni wa Wathesalonike wa pili loni nasikitika angalia katika Timotheo wa pili sura ya tatu mstari wa nane Mwangalie Paulo akinena sasa. Na tuanzie kwenye na, na tuanzie na aya ya kwanza. Na sasa sikilizeni kwa makini sana, ninyi mlio na Biblia zenu someni pamoja nami, ninyi msio na Biblia zenu sikilizeni kwa makini ile. Lakini ufahamu neno hili, ya kuwa siku za mwisho, kieni hilo, alama siku za mwisho, hapo ndipo yatakapotukia Kutakuweko nyakati za hatari. Tuko katika hizo, maana watu watakuwa wenye kujipenda wenyewe, wenye kupenda fedha, wenye kujisifu, wenye kiburi, wenye kukufuru, wasioti wazazi wao, wasio na shukrani, wasio safi. Angalia kundi hili tulilo nalo leo, limeoza. Hata watu barabarani, vijana wanaume wakizivuta nywele zao chini kwenye vipande vya nyuso zao kama vile kuzikata ku-kukingama uso kama mwanamke. Upotovu wala wiki. Je, mlisoma katika mwaka huu Reader's Digest ya mwezi huu? Imesema wa Marekani kwenye umri ambao nafikiri ulikuwa katikati ya ishirini na ishirini na mitano tayari wako katika hali ya yao ya umri wa makamu, wamekwisha wameoza. Sayansi inasema ya kwamba, ya kwamba wa, mo, mwanamume yuko katika umri wake wa makamu na mwanamke wakati wa wangali bado kwenye umri wa miaka ishirini na kitu ya mwanzoni, miili yao imeoza na kutolewa kwa uchafu loo! Marekani, ni mara ngapi mungu angewafunika bali? Sasa saa yenu imewadia, mnauongoza ulimwengu kwa uchafu wenye kukufuru, wasiotii wazazi wao, wasio na shukrani, wasio safi, wasiowapenda wa kwao hawana upendo wa kweli hata mmoja kwa mwingine, mwanamume mwana, mwana mwana mwana mwana, wa kwa mwanamke, mwanamke kwa mwanamume, hata hawa wapendo wa kwao, wachafu, kujuwana kimwili, wasiotaka kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiojizuia, wakali na wasiopenda mema. Kwa maneno mengine, wasema enye kundi la na watakatifu najiviringisha. Mtu fulani aliuliza juzi juu juzi, juzi, ya kuja hapa kanisani. Kasema, usiende kule, yote kwa juma ni kundi la makelele na lisilo na adabu. Naona wasiowapenda, wasaliti, wakaidi, wenye kujivuna, wapendao anasa kuliko kumpenda Mungu. Unasema ndugu, bwana wao ni wakomunisti. Aya haya, ni aya inayofuata inasema nini? Wenye mfano wa utauwa lakini nini, wakikana nguvu zake neno Yesu Kristo yeye yule jana leo na hata milele, aliyedhihirishwa ile ahadi ya siku hii. Ni ka, kama tu anania hasa kama tu zedekia hasa kama tu balamu hasa kurudi nyuma, manabii wengine wa uongo <coughs> wenye mfano wa utaua, waliotiwa mafuta. Mnaona, wenye mfano waliotiwa mafuta, wahudumu waliotawazwa, wenye mfano utaua, wa utaua, lakini wakikana ya kwamba ni yeye yule jana leo Wakikana neno lake. Wao walimkataaje Yesu katika siku hiyo? Walimkana nani walipomkataa Yesu neno? Wao walikuwa wakidini, walifundisha kutoka katika Biblia, bali walikataa neno la siku hii. Wao ni nini lao? Kitu kile kile, wametia mafuta, wakihubiri injili ya Pentekoste, bali wakikana ahadi ya siku hii ya neno kuthibitishwa, Yesu Kristo ye yule jana, leo na hata milele. Mnaliona. Kwa hawa ndio wale wajiingiao katika nyumba za watu na kuchukua wanawake wajinga wenye mizigo ya dhambi waliochukuliwa na tamaa za namna nyingi karamu zetu za kushona na nino zetu, mtu fulani anakuja akijaribu kufasiri neno vibaya na kusema jambo hili ni sawa, dada, kwako kuwa na nyele fupi, usimjali mbarazuli yule, unaona, ama kama ukivaa hii. Si hivyo, ni ni kile kinachotoka kutoka katika moyo wa mwanadamu kinachomtia unajisi, unaona. Basi unatambua ya kwamba umetiwa mafuta na roho mbaya wa tamaa mbaya na u, mchafu sijali. Huenda ukaimba katika kwaya ukiwa na nywele fupi, bali una roho mchafu. Hilo ni kinyume cha neno. Hiyo ni kweli. Hivyo ndivyo Biblia ilivyosema. Nawe unasema sema mimi uva kaptura ni hukumu. E, yeyote mwanamke akivaa vazi linalombasa mwanamume ni chukizo machoni pa Mungu. Mungu asibadilika, li alisema jambo hilo no, mambo mengi sana jinsi tungeliweza kuyapitia, wakati wetu ungekuwa mbali. Bali mnajua ya kutosha kujua yaliyo mema na mabaya. Nani? Nawezaje kuwafanya wafanye jambo hilo? Nawezaje kulitenda? Kusema, kusema, kuna kunapiga makelele ya nini? Mimi ni shahidi dhidi yenu siku moja, kwenye siku ya hukumu hamtakuwa na kona ya kuingia. Mikaya angewezaje kukomesha jambo hilo? Musa anawezaje akipiga makelele akijaribu kulikomesha, huku Yoshua na hao wengine wakikimbia miongoni mwa watu Halafu Lawi akauvuta upanga wake akawaua, angao waliendelea tu. Sawasawa, imebashiriwa ya kwamba watafanya jambo hilo, nao watalifanya, kwa maana ni Bwana asema hivi, watafanya hivyo. Unafikiri hayo madhehebu yatavunjika kamwe? Madhehebu yao yalirudia neno, ni Bwana asema hivi, hawatalirudia, wataingia katika upinga Kristo kabisa. Ni Bwana asema hivi, wataingia kwa hiyo unasema nini? Sina budi kuwa shahidi, na vivyo hivyo nawe, waamini wati. Angalia wanawake wajinga waliochukuliwa na tamaa za aina nyingi. Vema, wanawake wengine wote wa hufanya jambo hilo. Manabii wa uongo, sasa sikilizeni, manabii wa uongo, ninazungumzia habari zao. Sasa wao watafanya nini katika siku ya mwisho? Kuchukua mateka wanawake wajinga wenye mizigo yao waliochukuliwa na tamaa za aina nyingi. Sema najua wanawake wengine wote sawa, endelea tu. Nilisema nini kabla tu ya tukio hili kubwa hapa California? Nini watu hapa Los Angeles? Kila mwaka ninaporudi kuna wanawake wengi zaidi waliokata nywele zao na wanaume dondoa dume kuliko waliokuwepo kwanza, waubiri wengi zaidi wakiingia katika madhehebu hamna uzuru. Kama zile kazi kuu zilikuwa zimefanywa katika Sodoma na Gomora zilifanywa kwenu, ungekuwa umesimama hata leo. Lo, no! Kapernaumu, we ujitaya kwa jina la malaika Los Angeles, mnaona linalotendeka unazama moja kwa moja kwenye kilindi cha bahari. Lini sijui utazama, lini bali unazama. Enyi vijana, kama nisipoliona katika siku yangu, angalieni, umeangamia. Wakijifa, wakijifunza siku zote wasiweze kabisa kufikia ujuzi wa kweli. Sasa ili hapa jambo la kushusha sana, hii hapa sehemu ya kushusha sana Sikizeni haya na kama vile Yare na Yamre walivyopingana na Musa, vivyo hivyo na hawa wanapingana na ile kweli. Ni watu walioharibika akili zao, wamekataliwa kwa mambo ya imani, waliokabidhiwa watakatifu mara moja tu, bila shaka kwa mambo ya imani. Naye ataigeuza imani ya baba ama watoto iwarudie baba zao, wamekataliwa kwa mambo ya imani. Unajua maana wame ya wamekataliwa, kama una Biblia ya Scofield kuna H pale, papo hapo inasema ukengeufu, ukengeufu. Hivyo ndivyo ilivyo. Na ama, hebu kidogo, nataka kuangalia kitu fulani hapa. Nafikiri niliandika jambo hili vizuri, sina hakika, bali nataka kusema jambo hilo, naliangalie kabla sijalisema. Si, si na, ngoja kidogo, na wamekataliwa kwa mambo ya ukweli, kwa mambo ya imani. Imani kuna imani moja tu, hiyo ni kweli. Kwa mambo ya imani wamekataliwa. Sasa nataka kusoma Luka kumi na nane kwa dakika moja tu, hamna haja, mnaweza kuliandika hamna haja kulisoma. Akawaambia mfano ya kwamba imewapasa siku zote kumwomba Mungu wa wala wasikate tamaa. Akasema akasema, palikuwa na kadhi katika mji fulani, hamchi Mungu wala hawajali watu. Na katika mji huo palikuwa na mwanamke mjana aliyekuwa akimwendeaendea akisema, nipatie haki na adui wangu. Naye naye nayo kwa muda alikataa, alafu akasema moyoni mwake, ijapokuwa simchi Mungu wala sijali watu lakini kwa kuwa mjane huyu ni hudhi nina nitampatia haki yake, asiasije akanichosha kwa kunijia daima. Bwana akasema, sikilizeni asemavyo yule kadhi dhalimu. Na Mungu, je, hatawapatia haki wateule wa wake wanaomlilia yeye mchana usiku? Na yeye ni mvumilivu kwao nawaambia atawapatia haki upesi, walakini lakini atakapokuja mwana wa Adamu, je ataiona imani duniani? Sasa hilo ndilo swali hapa. Ndipo nilipopata kufafikia katika Ufunuo kumi. Tutafafikia katika dakika chache na aya nyingine ya maandiko. Yeye alisema katika siku za ujumbe wa malaika wa saba siri za Mungu zinapaswa kutimizwa. Swali ndilo hili. Ni kama ukifuatia kwenye mstari huo katika saa hii itatimizwa. Je, nitaiona imani? Malaki nne itatimizwa katika wakati huu, kuirudisha imani ya watoto ielekee imani ya baba zao, ile ya asili. Lile neno, unaona Waliokataliwa. Yane na Yambre waliposhindana nampia ya sikilizeni, Timoteo wa Pili tatu nane kama vile Yane walishindana walivyoshindana na Musa, pia katika siku za mwisho. Wawa, hawa waliokataliwa wangekuja sasa. Angalieni mahali linaposi linaposema hapa, wakiwa na mfano wa utaua walipotiwa mafuta. Sasa hebu sisi turudini mkasome hilo mtakaporudi nyumbani, ili kwamba niweze kumaliza huu asubuhi ya leo nikiweza waliokataliwa. Kwa mambo si waliokataliwa katika, katika katika maisha wa, wao ni sawa watu wasarabu. Sasa angalia, wakati Musa aliposhuka kwenda Misri akiwa na ujumbe wa Bwana sema hivi, naye alithibitishwa akawaita Israeli waliokuwa ni watu, si kanisa. Israeli walikuwa watu, hawakuwa kanisa kamwe. Maana neno kanisa linamaanisha walioitwa watoke wao walikuwa watu wa Mungu. Kisha walipotiwa mafuta chini ya neno alafu wakaitwa wakawa kanisa la Mungu, ndipo wakarudi nyuma, kwa maana hawakuamini neno la Mungu na wakamsikiliza nabii wa uongo, na tumaini hilo linazama ndani Israeli wakiwa watu wa Mungu walitoka wakiwa chini ya mkono wa Mungu, wana upako wa neno na nguvu za Mungu, wakaona ishara na maajabu ya Mungu. Na wakati Mungu alipokuwa akiendelea pamoja, na nabii wa uongo akaingia, ametiwa mafuta, akawafundisha jambo fulani kinyume cha neno la Mungu na asili walilokuwa wamesikia. Kisha kila mmoja wao wakaangamia jangwani, ila watu watatu yeye jambo hilo, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu ambapo watu wanane waliokolewa kwa maji, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake Mwana wa Adamu. Kama ilivyokuwa katika siku za Lutu ambapo watatu walitoka Sodoma, ndivyo itakavyokuwa hapo atakapofunuliwa Mwana wa Adamu. Mimi nina ya nukuu tu Maandiko, neno la Bwana ambalo mbingu na nchi zitapita. Itakuwa wachache Angalia, hapa, Musa anashuka naenda kwa Haruni. Musa alikuwa awe Mungu, Mungu alimwambia awe Mungu, akasema wewe uwe Mungu, alafu Haruni ndugu yako awe nabii wako, weka maneno yako katika kinywa chake kama uwezi kuzungumza vizuri Kasema, lakini ni nani aliyemfanya mwanadamu bubu? Ni nani aliyemfanya mwanadamu kuzungumza? Ni Bwana. Kisha kashuka kaenda kule, alifanya nini? Alifanya muujiza wa kweli na wa haki, ambao Mungu alimwambia afanye. Mungu alimwambia afanye, nenda ukaitupe fimbo yako chini, akaichukua nayo ilikuwa nyoka, akaichukua ikageuka ikawa fimbo. Kasema, nenda ukafanye jambo hilo mbele ya Farao, ukasema bwana sana hivi. Basi Farao alipoona jambo hilo, tunasema naam, ni ujanja duni vipi wa kiganga? Akasema hakuna lolote, ni kuwasiliana mkima wazo ama kitu fulani. Majua tuna watu katika madhehebu yetu wanaoweza kufanya jambo lile lile, njo hapa skofu ni nino niniino. Ala, halafu wewe njo huku tunao wanaoweza kufanya jambo lile lile. Huyu alikuwa ni shetani akizungumza kwa Farao. Huyo alikuwa ni Mungu akizungumza kwa Musa. Bali mtazame jamaa huyu, wale akitoka yale na Yamre wakatoka wakaja mbele ya Musa na hadharani, mbele mbele ya watu, na kufanya kila muujiza ambao Musa angeweza kufanya, watawapoteza walioteuliwa kama yamkini. Hiyo ni kweli, wakafanya jambo lile lile alilofanya Musa. <sighs> nalipata sasa kumbuka, ni maandiko ya sema hivi ya kwamba jambo hilo litajirudia tena katika siku za mwisho. Tofauti kati ya Musa na Yambre ilikuwa nini? Musa alisema damu na ite katika maji, nao hawa manabii wa uongo wakasema, bila shaka sisi hutia damu katika maji pia, nalo likatukia. Kwa hiyo Musa akasema, viroboto lawaji. Alikuwa akilitoa wapi? Moja kwa moja kutoka kwa Mungu. Umeona? naye alifanya nini? Alisema, vema, bila shaka tunaweza kuwaleta viroboto pia, nao wakawaleta. Muujiza wowote ambao Musa angefanya, wao wangeweza kufanya pia. Kumbukeni, wekeni ilo moyoni mwenu tutalifikia baada ya kitambo kidogo. Wao wanaweza kufanya jambo lolote wale wengine wanaloweza kufanya, bali wa, wao hawawezi kudumu na neno, hawawezi kudumu na neno. Sasa angalia, wao walifanya jambo hilo, lakini Musa, nabii wa kweli, aliyetumwa kutoka kwa Mungu aliagizwa na Mungu. Yeye kamwe hakushindana nao, akasema hapa, huwezi kufanya jambo hilo, huwezi. Yeye aliwaacha tu peke hao, akawaachilia tu waendelee. Wao ni manabii wakibadhehebu, bali waendelee tu. Musa aliendelea tu mbele, akamsikiliza Mungu lolote alilosema Mungu, sasa fanya jambo hili. Musa aliondoka, kaenda kalifanya alifanya jambo jipya. Walipofanya hivyo, kila mmoja wao alikuwa na msisimko ama kitu fulani. Hawa hapa wanakuja wao, walifanya pia pia kile hasa alichofanya Musa. Sasa angalia, hawa jamaa walitokea. Lo enye watu msilikoze jambo hili. Hawa wadanganyifu waigaji walio walitokea baada ya yule wa kweli kutokea kwanza, mnaona walikuja kuigiza. Unaona, hawana budi kuigiza ili. Ibilisi hawezi kuumba chochote, yeye ni mpotoshaji wa ya asili. Basi dhambi ni nini? Right. ni haki iliyopotoshwa. uzizi ni nini? Right, tendo jema li, li, lililopotoshwa. Uongo ni nini? Ukweli ulioelezewa vibaya, upotovu Mwangalie Anania, upotovu wa neno la asili. Mwangalie Balaamu, upotovu wa neno la asili. Mwangalie Zedekia, upotovu wa neno la asili. Na Biblia ilisema ya kwamba jamaa hao wangetokea baada ya yule mpotoshaji kupotosha neno la asili lilothibitishwa na kuhakikishwa kwamba ni kweli. Fanya kazi ya mhubiri wa Injili pembeni kule kimi kimiliiza huduma yako, kwa maana utakuja wakati watakapoyakataa mafundisho yenye uzima, ila kwa kuzifuata nia zao wenyewe watajipatia walimu makundi makundi, kwa kuwa wana masikio ya utafiti, na uendelee na kufanya lolote wanalotaka, na ni sawa. Tuna ishara zile zile na maajabu nao watajiepusha wasisikie yaliyo kweli na, wa, wa na waingizwe katika hadithi za uongo mafundisho ya sharti loho kule kumuhisi Roho Mtakatifu ule, ule uchaji unaoigusa nafsi ya mwanadamu wakati anaposimama ili kuwazia jinsi lilivyo alisi na dhahiri moja kwa moja mbele zetu. Chimbweni lile jiwe la pembeni hapa nje na msome kipande cha karatasi kilichowekwa kule miaka thelathini na mitatu iliyopita. Tazama lilosema yeye kule kwenye kwenye barabara ya saba, asubuhi hiyo, wakati lilipowekwa ili jiwe la pembeni. Sasa li, angalieni, angalieni hapa chini mtoni, wakati malaika wa Mungu aliposhuka katika mfano wa mwali wa moto, mamia ya makanisa ama watu wa kanisa wakisimama ukingoni, yale yeye aliyosema, angalieni kama yametimia. Angalieni yaliotukia. Ni vigumu sana, na jua linaonekana kuwa ni kuwa ni gumu, ndugu huko nje, lakini ni Biblia ilisema. Yesu mwenyewe alisema ingewapoteza walioteuliwa kama yamkini hakuna njia ya kulikwepa. Wao hawataweza kuliona kamwe, kama ingaliwezekana walioteuliwa wangepotezwa nayo. Angalia, jamaa hawa walitokea baada ya mtu wa Mungu aletiwa mafuta kutumwa kwa nabii wake wa kweli, Musa. Na kila Musa alipofanya jambo lolote, wao wangeliiga li na. Ndugu dada, mimi mimi hili ni kanisa langu mwenyewe, nina haki ya kuhubiri ninalotaka, mradi tu nil, linatoka katika neno la Mungu nami si wahukumu ninyi watu bali hebu tutafute tu hilo kwa ajili ya wakati na saa tunayoishi. Na wasalimu ndugu Rado, na Juno Jackson na wengineo huko nje, makanisa mashirika yetu. Niliwasahau niliwasa, niliwasa muda mfupi uliopita nafikiri wange- wameunganisha asubuhi ya leo pia, ma, maana hakuna, hakuna nafasi kanisani. Wazia jambo hilo sasa kwa dakika moja, wao walifanya ishara zile zile alizofanya Musa Musa alileta viroboto wawo, akaigiza jambo hilo na kuwaleta viroboto. Mnaona, Mungu alisema siku mtakayoula, siku hiyo mtakufa. Shetani akaja na kusema, hakika hamtakufa, mtakuwa tu werevu zaidi, mtakuwa na madhehebu mazuri zaidi, mlio bora, mwajua mwajua kila kitu kitakuwa bora kwenu, mtakuwa na mtakuwa na nuru zaidi. Mnaona, ni upotovu tu. Mnapaswa kisha kumbukeni, Bwana sema hivi kulingana na Timotheo wa pili tatu kumi na nane ya kwamba katika siku za mwisho, ya kwamba hawa yane na yambre wangekuwa duniani na mwenawatakie nimwone, kuna wawili wao, mnaona waigaji. Sasa tutarudi Sodoma baada ya kitabu kidogo, hao watatu tuwaone, hao malaika watatu walioshuka wakaja, na tuone kule kuigiza na kadhalika. Mnaona, tuone ni nani wa kweli na ni nani wa uongo. Mnaona, mnaona, angalieni, wao walifanya miujiza ile ile, lakini angalieni, wao waliigiza bahari ya neno la kweli kutiwa mafuta, na yule wa kweli aliyetumwa na Mungu, wakafuata ni wa pili Sijui kama tungaliweza kuwazia kwa dakika moja kule kuwashika watu kwa mkono, si muda mrefu uliopita, yapata miaka ishirini iliyopita, na ishara ikaonyeshwa. Jamani, kulikuwa na ishara nyingine zaidi ka, katika vitu vyote na kila kitu. Mtu mmoja nayo kwenye mkono wake wa kulia, mmoja nayo kwenye mkono wake wa kushoto, yule mwingine uisikia harufu, unaona kila namna ya na sijui Mungu hata niruhusu niwaambieni katika wakati huu, lililokuwa kweli bali, siku moja mtatambua, hiyo ilikuwa ili kwamba upumbavu wao udhiriki kwa watu wake. Hilo halikuwa sahihi tangu mwanzo. Nitawaambia siku moja, Bwana akiruhusu. Aki angalia wao walifanya miujiza ile ile, bali hawaku angalia hawakufanya jambo hilo. Hata lile neno la asili lilipotolewa, kwanza, hivyo ndivyo shetani alivyofanya katika bustani ya Edeni. Hivyo ndivyo amefanya kila wakati. Ni nani aliyetoa unabii wa kwanza, Musa? Ni nani aliyetokea kwanza, Musa ama Balamu? Musa. Ni nani aliyetokea kwanza, Yeremia ama Hanania? Naona ninalomaanisha. Angalia, wao wali na kili waigaji wa, wa kimwili waaminifu, wakifikiri walikuwa wanamfanyia kazi Mungu kama Daudi alivyofanya juma lililopita, lakini ni kuiga kimwili. Ninangojea tu kwa dakika moja, ninawatakeni mfikirie katikati ya mahali hapa kama silisemi, bila shaka Roho Mtakatifu atawafunulia hasa kwa walioteuliwa. Mnaona, madhehebu ya Farao yanasema tuna mtu mm, anayeweza kufanya jambo lilo lilo hilo, na wakalifanya. Mnaona, kwa nini Farao akafanya jambo hili? Kwa nini Mungu akaruhusu jambo hili? Kwa nini Mungu akamtuma nabii wa kweli na aliyetiwa mafuta kule kufanya ishara mbele za Farao, halafu ayache na kala ya kimadhehebu ije na kuinakili mbele za watu? Kwa nini amwachilie mwigaja inuke na kufanya jambo hilo na kufanya jambo lile, hasa roho halisi wa Mungu alilofanya? Mnaona, maandiko hayana budi kutimizwa. Angalia, yeye alifanya jambo hili kusudi apate kufanya mgumu moyo wa Farao na wa Misri, kuthibitisha ya kwamba Musa hakuwa ndiye tu aliyekuwa na neno. Wow, wao wange, wangefanya kila kitu vile vile hasa Musa angaliweza kufanya na kwa nini Mungu akaacha jambo hili litendeke katika siku za mwisho? Ili jambo lile lile kama yule roho wa uongo alivyomwambia Zedekia, tutamtoaje Ahabu hapa, kuyafanya mambo haya ya kutimia, yeye atawapataje watu hawa wanao yatumaini makanisa yao kutoka hapa na kuyafanya mambo haya ya kimia ambayo yeye aliyabashiri wao katika wakati huu wa kanisa la Laodikia, kwa maana unasema ya kwamba utajiri na huna haja na kitu, inaketi kama malikia una kitu huu juu ya kwamba huu mwenye mashaka, mnyonge, kipofu, na mimi nakushauri uje ununue kwangu, yeye akasema mafuta na dhahabu. Kwa nini akafanya jambo hilo? Kwa nini akaruhusu kuiga huku kutokea katika siku za mwisho, wakati mambo haya yanakuja kutimia, kutimia kwa neno la kweli la Mungu? Kisha akawaacha waigaji wainuke na kufanya jambo lile lile na kulikana neno la kweli la Mungu. Yeye alifanya jambo hilo kwa ajili ya Musa, na yeye Farao akafanya hilo dhidi ya Musa, alafu hao yale na Yambre wali wakalifanya dhidi ya Musa, nayo na Biblia ilisema ya kwamba jambo hilo litajirudia tena katika siku za mwisho sisi hapa naam, kama hayo si maandiko yakitimizwa ni wapi? Je, Musa ni wapi? na kusema nakusema, haya haya, hamwezi kufanya jambo hilo. Mimi ndiye pekee niliyechaguliwa kufanya jambo hilo. Haya ninyi atieni jambo hilo hasa hivi. Yeye aliwaacha tu waendelee At, kumbuka Biblia ilisema kama vile upumbavu wao wow ulivyodhihirishwa ndivyo hawa nao katika siku ya mwisho watakadhihirishwa, wakati bibi harusi atakaponyakuliwa na kuchukuliwa mbinguni. Angalia Musa, neno la kweli lililodhihirishwa, hakusema kitu, aliliacha tu, bali yeye alifanya hivyo kusudi aweze kuufanya mgumu moyo wa Farao, kumdanganya Farao. Yeye alifanya jambo lilo hilo kusudi apate kumdanganya Ahabu na jamaa huyo mdogo akisimama pale peke yake, maskini Mikaya, akiwaambia Bwana sema hivi hapa. Alisimama mwingine aliyetiwa mafuta, Bwana sema hivi, na ni kinyume moja kwa mwingine. Tunasimama leo tukiwa na Bwana sema hivi ya kwamba ubatizo wa maji katika siku za mwisho unapaswa kuwa ku katika jina la Yesu Kristo, kisha mtu mwingine anasimama na kufanya muujiza na ni wa utatu. Nionyesheni neno utatu katika Biblia, nionyesheni ambapo kuna Mungu watatu, nionyesheni ambapo kuna mambo kama hayo. Hayamo katika neno la Mungu. Hakuna kitu kama mtu yeyote kuwahi kubatizwa katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, kutumia vyeo hivyo. Mambo haya yote lo no. Ni sawa kila dada, hilo ni sawa, iwe ni tuna ndevu ndefu, nywele zenu fupi, hilo ni sawa. Si lazima ufanye jambo hili lile ama lile jingine, lo no. Uone upuuzi mzee wa mtindo wa kale. Lakini la Biblia ilisema, naye aliahidi katika siku za mwisho, yeye angemtuma roho wake wa Elia wa naye anuwaita watu, watoto wa Mungu, wairudie ile imani ya asili kama ilivyokuwa hapo mwanzo ya lile neno hilo neno lilithibitishwa li, li, mwana wa Adamu katika siku za mwisho, kama vile ilivyokuwa Sodoma, jana leo na hata milele. Yeye aliahidi uh, kufanya jambo hilo, ni ahadi ya Mungu. Ni bwana sema hivi, tazama, walifanya jambo lile lile kama tu vile Musa alivyofanya hata Mungu akachoshwa nalo <laughs> sasa kumbukeni, ni bwana sema hivi, itatimia katika siku hii na mtunguza dunia nzima, chukua kila madhehebu, chukua kila kabila, mchukua kila mtu, chukua kila kanisa. Nawaagiza katika jina la Kristo kufanya jambo hili, enye waubiri. Nawaagiza msome magazeti ama mwangalie kila mahali mnapotaka kwenda, mwone kama haiko duniani sasa hivi. Naona, naona alafu Mathayo ishirini na nne ishirini na nne ni kweli hasa kabisa waliotiwa mafuta wa uongo watainuka katika siku za mwisho, nao watakuwa manabii wa uongo, nao watawapoteza wengi. Niangalie katika mifano sasa, inapokuja sasa, mnaona watawapoteza wengi, manabii wengi MaKristo waliotiwa mafuta wingi wengi, wengi mbalimbali Wamethodisi majua na Wabatisi wa na Wapentekoste na kadhalika mnaona, lakini kuna Kristo mmoja ndiye halisi roho, na huyo ni neno lililofanyika mwili katika kama alivyoahidi kufanya. Sasa tukaendelea mbele kidogo zaidi kwenye maandiko zaidi, hata Mungu akachoshwa nalo kisha likaisha upumbavu wao ukafanywa dhahiri. Angalia, kumbuka, kapi linafanana kabisa na punje ya ngano. Naona naam. Usingaliweza kusema huko nyuma katika wakati wa Kiluteri ubua ulikuwa ngano, hata hivyo unawahi ndani yake Uboa ni sawa. Uwai uliokuwemo katika uboa ulikuwa sawa, lakini kumbukeni, uwai uliendelea kusonga mbele, ukatoka kutoka kwa Elisha ukaingia katika Elia. Uwai unaendelea kusonga mbele, lakini kumbukeni, uko katika hatua nyingine. Hauwezi kubaki katika hatua hiyo. Hatuwezi kula mzoga uliooza wa wakati mwingine. Hatuwezi kula mzoga uliooza wa Kipentekosi, Kimetodisi ama Kibaptisti. Naona umekuwa mzoga uliooza. Tuna chakula kipya, neno la wakati huu na kadhalika. Kumbukeni kapi ni kama tu punje ya ngano hasa wezi, haikufanana nayo katika jani, haikufanana nayo katika kishada, bali kweli ilifanana nayo katika kapi. Haikufanana nayo katika Yesu Kristo yeye yule jana, katika Luther haikufanana nayo katika Wesley, bali hakika inafanana nayo katika Pentekoste. Ingaliwapoteza walioteuliwa kama ya mkini. Mnaona hizo hapo nyakati zako lakini kumbukeni, kanisa hilo la kipentekoste katika siku za mwisho lilikuwa Laodikia, naye Kristo akatolewa nje. Yule kihini ngano yenyewe alipojaribu, kumbukeni, alipojaribu kujidhihirisha mwenyewe kanisani, alitolewa nje. Lingali lilikuwa ni kanisa, lilidai kuwa hivyo lina upako, lakini hili hapa neno Kristo mwenyewe, ambaye ni neno lilito, lililotiwa mafuta, ambalo litakuja kwa ajili ya mwili wake uliosalia, bibi harusi aliyetiwa mafuta, wa maji yale yale yaliyotia maji ile ngano, kama tulivyozungumzia, pia kujatia magugu maji. Waliotiwa wafuta ni walioteuliwa tu ama waliochaguliwa tangu zamani, wataweza kugundua tofauti kati yao. Naamu wa Efeso tano moja inawaambia hivyo na jinsi ilivyokuwa wao, wamechoma mafuta kila mtu anasema, Mungu atukuze, tuna uhuru huku, haleluya tu lo no, haleluya tunanena kwa lugha na kuruka, tuna uhuru wa wanawake. Nyinyi watu mnajaribu kuwaweka chini ya mambo haya yote, naona endeleani. Hakuna kitu mnachoweza kufanya. Mnasema vipi? Tunanena kwa lugha, tunapiga makelele, tunacheza katika roho, tunalihubiri neno. Bila shaka sina kitu juu yake. Vivyo hivyo watu hawa hapa nyuma katika Biblia. Yesu alisema itawapoteza walioteuliwa, kama yamkini walioteuliwa. Sasa angalia kapi kutoka katika punje, asili punje iliyoingia ardhini, haikuwa madhehebu, ilikuwa punje moja yenyewe bali wakati ilipojitokeza haikuwa punje, ilikuwa madhehebu. Unaona, majani mahindi. Ndipo ikaingia katika hatua nyingine ambayo ilikuwa kishada. Bado haikuwa kama ile asili, ilikuwa madhehebu, iliingia katika kapi, majani mengi, Pentekose, karibu kufanana. Sasa iangalie, inachukua umbo kwa wakati wote, karibu kufanana kabisa, inafanana na punje ya ngano kabisa. Unapoona maskini ganda hilo pale lakini hatimaye inadhihirishwa, na hakuna madhehebu, hakuna wabebaji wengine. Madhehebu ni mbebaji tu, hakuna wabebaji wengine. Ubua auna budi kufa na halinabudi kufa, kila kitu kingine kinabudi kufa, bali ngano inaendelea kuishi. Huo ndio ule mwili wa ufufuo, unashuka chini moja kwa moja na ku kuwachukua hawa walio wa mwisho watakuwa wa kwanza, na hao walio wa kwanza watakuwa wa mwisho. Mnaona, anawanyakuwa moja kwa moja katika ule ufufuo. Mna, mnalifuata ili sawa? Angalia ile punje, ni kapi, linafanana kabisa na punje, na mtu anayelima shamba la ngano ama kitu kingine angeangalia na kusema Mungu asifiwe, nina mmea wa ngano, wakati hana hata punje moja ya ngano. Inafanana kabisa na ngano, bali ni gumu Naam, enyi marafiki, urudini nyuma pamoja nami. Ni mahali gani ambapo ufufuo wa kwanza ulipokuja baada ya kifo, siku zile ambazo ile punje ya ngano ilipopaswa kuanguka ardhini, ule mwili wa bi, bibi harusi wa Kristo. Kristo alitengeneza bibi harusi wake, sivyo? kanisa ya hapo ulifanya madhehebu ye aliweka tu mitume na manabii na kadhalika katika kanisa kuliweka likiwa safi, bali kule Nikea, Rumi, miaka mia tatu na sitini baadaye, wao walifanya madhehebu na kuunda madhehebu kutoka kwake. hiyo ni kweli, nao likafa kila kitu ambacho hakikukubaliana na kanisa hilo kiliuawa, nalo likatulia kwa miaka mia kadhaa mavumbini. Lakini baada ya kitambo kidogo vikatokea katika Luther vichipuko vidogo vya kwanza vya punje vikachipuka cha pili kikachipukia hapo, wao wakaendelea mbele, wakawa na Zwingli na kadhalika, na na madhehebu mengine na kadhalika. Alafu baada ya kitabu kidogo waanglikana wa wakatokea. Alafu ni kitu gani kilitokea huyu hapo? Wesley anakuja na ufufuo mtu ya kishada kinachofanana kidogo zaidi na ngano. Alafu ikawaja kwake kikaunda madhehebu, kisha kikakauka kikafa. Wai ule ulienda moja kwa moja ukaingia katika kapi, nalo kapi likatokea karibu kabisa kama ngano halafu hatimaye upumbavu wake ulidhihirisha katika miaka minne ama kumi iliyopita, hasa sana katika miaka mitatu iliyopita. Sasa linafanya nini? Linajiondoa kwenye ngano. Sasa mbona hapata kuwepo na madhehebu yaliyozuka katika miaka hii ishirini iliyopita ya ufufuo huu mkuu? Ni manabii waliotiwa mafuta, walimu waliotiwa mafuta na kadhalika, lakini kwa nini hakuna hakuna kitu baada ya punje mnaona No, hiyo imerudi bila madhehebu. Lo jamani! Kipofu angeweza kuona, jambo hilo haliwezi kuunda madhehebu, yeah. Linayapinga kwa dhati ni punje ya ngano yenyewe, mwana wa Adamu atadhihirishwa. Punje ya ngano itajirudia yenyewe tena mwana wa Adamu katika siku za mwisho, na itatokea miujiza ya uongo ya ya jambo hilo katika siku za mwisho, ambayo karibu yatawapoteza walioteuliwa, kama ya mtini. Angalia makapi yao ya madhehebu yakiondoka kwake. Sasa linaifanya ngano tu ijulikane kwa wateule ambao ni sehemu yake. Angalia jinsi hili linavyoelezwa hapa vizuri. Sasa ni wale tu, angalia waliotiwa mafuta wataweza, wateule wa kweli na waliochaguliwa tangu zamani, wa Efeso tano moja ama moja tano hasa, watachaguliwa watateuliwa, hao ndio tu ambao haitawadanganya. Angalia, manabii waliotiwa mafuta watakuwa wa uongo na hapo kati yao kutakuwako na wakweli waliotiwa mafuta. Utawajuaje? Kwa neno kama tunalo katika kivuli, naliona. Semeni amina, naona. Angalia, waliotiwa mafuta, ni neno tu litakalowatenganisha, si ishara lola. Wao watafanya ishara zile zile, bali neno ndilo lililowatenganisha. Hakika wote walitabiri, wote walifanya hili lile na linginelo hakika vile vile tu. Yesu alisema wangefanya jambo lile lile, bali neno ndilo lililowatenganisha. Angalia, si ishara mliona. Yesu alisema hapa katika Mathayo 24 na nne. Yeye hakusema watatokea ma Yesu wa uongo katika siku za mwisho. Lo la, wao hawangalistahimili jambo hilo. La umpate mpentekoste ambaye ni mpentekoste, alisa asema yeye mwenyewe yeye ni Yesu? Naona umpate methodisti wa uongo ama mbaptisti, ama mtu kama huyo, ama moja ya madhehebu aseme sisi ni Yesu. Wao wanajua vema zaidi, hawatafanya jambo hilo, bali Biblia ilisema wao wangekuwa makristo wa uongo, si ma Yesu, bali makristo wa uongo. Wao wasingetambua waseme mimi ni Yesu lola, bali wao ni makristo wa uongo, nao hawajui, kwa maana wao ni kinyume cha neno, naye Mungu anathibitisha lilo hilo. Naam, ninaleta tu hili moja kwa moja kwenu, mashindano ya kuamua sasa, maana mmeona jambo lile lile likifanywa na watu hawa ambao ambalo limefanywa na walio alisimae. Yesu alisema jambo hilo na kama nilivyosema sasa kwenu walio mlio huko nje kwenye mali palipo na simu kule. mimi, mimi siwahukumu, bali ili ni kanisa langu na na kundi langu ambalo Roho Mtakatifu ameniweka kuliangalia nani. Sina budi kuambia kweli, saa inachelewa. Naam, wao wasingalivumilia jambo hilo, lakini mapeso wa uongo wa uongo waliotiwa mafuta karibu wana kila ishara na kila ndiko la neno. Hivi wao wanaamini ubatizo wa Roho Mtakatifu kabisa wanaamini haya yote. Naam, hivi wanaamini kunena kwa lugha. Naam, hivi wanaamini ishara na maajabu, ufuata ishara zitawafuata wa hao. Naam, hao si wa Methodisti, hao si wa Baptisti, la la, hao ni wa Pentecoste. Mnaona, hivi ni siku za mwisho. Naam, wakati wa kwanza wa kanisa haungeona hilo. Kanisa la kimethodisti halikuliona kamwe. Wakati wa kanisa la Baptisti, wao hawakuliona. Wakati wa kanisa la kipresbiteri, wao hawakuliona kamwe. Lakini wa Pentecoste wanafanana sana na kilicho halisi. Hapo ndipo ambapo ngano kapi linafanana sana na ngano. Wao wasingaliliona kama mnaona, wasingeweza kuliona bali, ni siku za mwisho, siku hii Bwana Yes. Angalia kama tu ilivyokuwa hapo mwanzo, hivyo ndivyo itakavyokuwa hapo mwisho. Kama Hawa alivyofasiri tu neno moja vibaya, Shetani alifanya hivyo kwa Hawa, naye akaliamini. Mwanamke si mwanamume, kanisa si yeye. Mnaona, kanisa ndilo lililochukua neno la uongo. Mnaona, si Adamu, Hawa si Kristo, kanisa bibi harusi waliotiwa mafuta wanaodhaniwa wametiwa wanaojiita wana bibi harusi. Mnaona, yeye alipochukua ali neno la uongo, ili amweze kuona hilo, namu linafungamana pamoja, kama kamba ya viatu, kama kope kwenye jicho lako namu, kila utakachogeukia, Biblia inalifungasha tu moja kwa moja pamoja. Hawa si Adamu, hawa aliliamini, si Adamu, bibi harusi leo anavyojiita aliliamini, si Kristo bibi harusi leo anapojiita aliliamini si Kristo. Bibi harusi ana za kila namna anayejiita bibi harusi, ishara zile zile, maajabu ya, yale, yale, kila kitu kile kile hali bali, bali si yule aliye halisi. Mnaona, kuwadanganya walioteuliwa kama yamkini. Sasa upesi, kama tunaweza kumaliza ili katika dakika kumi na tano tutakuwa kwenye wakati. Angalia kwa, kwa makini sana sasa, ili usi hutafahamu uta vibaya wewe Naam, la. Wao wasingevumilia kuitwa Yesu. Wauongo wasingefanya jambo hilo, kuvumilia kuitwa Yesu. La asha, hilo ni dhahiri. Sasa mtu yeyote ange, angejua hilo, mtu yeyote angejua hawakuwa Yesu. Sijali kama walikuwa na damu mgongoni mwao na mafuta m... mikononi na juu chini ya macho yao, wao wangali wanajua; ni kila aliye na akili nzuri alijua haikuwa Yesu. Mnaona, wao wasingevumilia jambo hilo, bali wao wanajiita waliotiwa mafuta, na wanafanya ishara na maajabu karibu wawapoteza walio wateule. Bali makristo wa uwongo waliotia mafuta wa, watatokea na watawapoteza walio wateule, kama ya mkini. Sasa angalia kwa makini, usikose tamshi hili, kwa maana linastahili kusikizwa. Ye yeah, anaweka tu utepe mdogo kwenye maikrofoni hii hapa kuifanya isiruke. Nimekuwa nikitokwa na jasho likidondokea kwenye utepe, mnaona. Na kwa hiyo litakuwa kama hilo tu. Biblia ilisema itakuwa hivyo, mnaona. Angalia, si mayesu wa uongo, makristo wa uongo. Wao wanaamini wametiwa mafuta, bali wao wanajua wao si Yesu, mnaona. Hilo ni dhahiri sana. Kama mtu alipanda juu na kusema leo hii, angalia makovu kwenye mkono wangu, angalia katika paji la uso wangu, mimi ni Yesu. Vema, sasa unajua jambo hilo si sahihi. Yakumbuka, Yesu hakusema kama ya kwamba jamaa hao wangetokea. Yeye alisema wangetokea makristo wa uongo, makristo wengi, madhehebu na kadhalika, waliotiwa mafuta, waliotiwa mafuta kwa roho wa kimadhehebu, wala si neno. Nalifahamu, si Yesu wa uongo Makristo wa uongo waliotiwa mafuta wa uongo. Mnaona, lo ni dhahiri jinsi gani, jinsi sisi, hakika hamtakosa hili. Na mkumbukeni daima, nimewaambia kuna tabaka tatu za watu, kuna jamii tatu za watu, Hamu, Shemu na Yafeti. Jamii tatu, tabaka tatu, nami nilisema hivyo. Ni mwamini, anayejifanya mwamini na siamini. Daima imekuwa hivyo, itakuwa hivyo daima. Mnaona, Kulikuwa na Musa mwamini, kulikuwa na Yane na Yambre wasioamini, wa mnaona, kulikuwa na Balamu Musa. Daima tabaka hizo tatu za watu, tabaka tatu: mwamini, anayejifanya mwamini na asiamini. Sasa kumbuka, asiamini kanisa la kimadhehebu aliamini katika ishara zozote kama maridi rasmi gumu kanisa ulimwenguni hayo madhehebu, bali anayejifanya mwamini ndiye hii lokapi huyo, ndiye jamaa anayejifanya anaamini. Alafu kuna mwamini wa kweli ambaye kweli ni wa kweli, namuuangalia wanaposonga mbele. Sasa kwa dakika moja tu Halafu angalia jinsi wasioamini wa hawa walivyo wajasiri. Ala, hawa wanaojifanya waamini na wasioamini wa jamani, wao ni wajasiri. Angalia, hata shetani alisimama moja kwa moja katika uwepo wa neno la kweli na kusema imeandikwa, sivyo? Kwa nini shetani akafanya jambo hilo? Ni kwa sababu hakujua neno la ye, alijua hilo neno lilikuwa la saa hiyo, bali alishuku maskini mtu huyo, ni nitevu kuwa ndiye neno hilo. Kama wewe ni mwana wa Mungu, na jua mwana wa Mungu jiwaje? Kwa kuwa hilo lilisema yeye angefanya jambo hilo, na imeandikwa, yeye atakuwa kizia malaika wake wa kulinda. Naona lithibitishe kwangu, fanya muujiza, hebu ni kuona ukifanya jambo hilo. Unaona, unaona, unaona, asiamini anayejifanya muamini, mwigaji. Mwangalie Yuda moja kwa moja miongoni mwao wakati ule ule, anayejifanya muamini. Unaona. Angalia an na hapo, palikuwepo na neno lililo kweli. Jinsi walivyo wajasiri lamu, msiujali msi upuzi wa wao. Hakuna kitu kwake, sio ndoge kwenda kule, ni kundi tu la makelele. Hilo halifai kitu. Hayo yote ni hadithi tu za uongo hayo yamoniani mwako. Unaona, unaona ninalomaanisha, wanasimama moja kwa moja mbele ya neno na kusema jambo hilo. Shichani aliingia moja kwa moja ndani kama ilivyosema Biblia hapa katika Yuda. Hata malaika mkuu aliposhindana na Shetani alisema, Bwana na kukemee dhidi ya neno lenyewe. Na huyu hapa mpinga Kristo mtio mafuta amesimama papa hapa dhidi ya neno halisi la siku hiyo, Yesu Kristo. Kisha akasema imeandikwa. Angalia kwenye siku za mwisho, itafanana sana, ingewapoteza walioteuliwa kama yamkini. Lo jamani, sababu ya walioteuliwa kutopotezwa, mwajua ni kwa nini? Ni kwa sababu wao ni neno. Naona ni kama tu wai uliokuwemo kwenye shina, nilisema muda mchache uliopita huo hauwezi kujulikana wenyewe, naona huo ni neno na katika majira ya neno, hiyo ni kweli. Ni kama tu Yeremia, yeye alijua haidhuru Anania alisema nini, yeye alijua ni alipokuwa ye, na hivyo ni kama alivyofanya Musa hasa na nana na au wengine. Hiyo ni yeye alijua haidhuru manabii wa uongo walisema nini, neno la Mungu lilikuwepo hapo, lilikuwa limeandikwa. Hiyo ndio sababu mikaa angeweza kusema sawa, ngoja tuone Ahabu alisema, nami ni manabii wangu, madhehebu yangu ni sahihi. Nitakaporudi katika amani, mwekeni huyo jamaa huko gerezani, nitamshughulikia mpeni mkate wa huzuni, mfukuzeni, msishiriki naye kamwe. Nitakaporudi katika amani, tutamshughulikia jamaa huyo. Nikaya akasema kama ukirudi, kamwe Bwana aja nena nami ye alijua alikuwa na Bwana sema hivi, na oro lake lilikuwa kulingana na Bwana sema hivi, si kwa majira mengine, bali kwa majira hayo. Amina, haleluya! Majira hayo wajasiri kasimama na kushindana na malaika mkuu. Imesemwa ya kwamba wapumbavu ukanyaga kwa viatu vyenye misumari mahali ambapo malaika wanaogopa kutembea. Hiyo ni kweli. Sababu ya walioteuliwa Yesu alisema hawatadanganywa, ni kwa sababu wao wa ndio neno hilo, hawawezi kuwa kitu kingine, hawawezi kusikia kitu kingine, hawajui kitu kingine. Hiyo ni kweli. Kumbukeni Musa hakuchukuliwa na miigizo yao yote, si hivyo? Musa alisema ngoja kidogo, Farao, wajua nini? Bwana aliniambia nifanye jambo hili, lakini Mungu atukuzwe, naona ya kwamba wavulana wako wanaweza kufanya jambo lile lile. Kwa hiyo hebu nikwambie nitakalofanya, nitaungana nawe. Aha, hiyo haisikiki kama nabii wa Mungu. La hasha, yeye alisimama imara tu kama alivyoweza kusimama. Yeye alijua barabara, Mungu ali angeshughulikia jambo hilo kwa namna fulani, maana yeye aliahidi, nitakuwa pamoja nawe, sitakuacha yeye alijua, kwa hiyo hakuungana nao. Lo, no, la! Yeye alikaa moja kwa moja pamoja nao, hakutaka madhehebu yao yoyote, alidumu moja kwa moja pamoja na Mungu. Yeye hakuchukuliwa na mambo hayo yote. Wangaliweza kufanya walipofanya jambo moja, yeye aliwaleta chawa, wao wakawaleta chawa, alileta damu, wao wakaleta damu, alileta kila kitu, wao wangeli walimwiga kwa kila hali. Moja kwa moja alisimama tu kimya. Alijua barabara bara ni kitu gani. Mungu alikuwa kazini, mnaelewa? Sasa mtichukua mbili na mbili zinakuwa nne. Uh, utaki ku, kuunguza sana. Kwa hiyo mna, mnafahamu, mnaona kwa nini wao hawatadanganywa nayo. Muamini alisi wao ni mzao uliochaguliwa tangu zamani wanaopaswa kusimama katika siku za mwisho. Ni kwamba tu pia, Yesu alisema hivi, wengi watakuja katika siku hiyo katika jina langu na kusema, Bwana, sikutoa pepo katika jina lako? Yesu alisema katika siku za mwisho, hapo wakati utakapokwisha na ule ufufuo mkuu uje, ya kwamba wengi watakuja na kuketi katika ule ufalme, ufalme wa Mungu umo ndani yenu wengi magugu yatakuja na kuketi pa moja kwa moja pamoja na ngano. Be aseme naam koja kidogo, Bwana, ili nilinena kwa lugha, nilipinga kwa kelele, nilicheza katika roho, nilitoa pepo, ili nilinena kwa lugha, nilifanya mambo haya yote, yangesema nini? Angalia enyi watendao maovu, hata siku wajua maovu ni nini. Muulize mtu yeyote. Ni kitu ambacho unajua unapaswa kufanya, nawe hutakifanya. Hu, wao wanajua neno hilo, wanalisikia, wanaisikiliza kanda hii, unausikiliza ujumbe huu, unamwona Bwana Mungu akisema jambo hilo, unamwona akilithibitisha kulifanya kweli, nawe unajua hili ni dhahiri tu kama vile jua linavyowaka waka huko nje bali wewe utakayeshikilia madhehebu yako, kushikilia hayo mambo ya uongo, ewe utendaye maovu lo, namu, nilikuwa na mikutano mikuu, nilifanya jambo hili, nilifanya jambo lile, kasema ondoka kwangu wewe utendaye maovu, sikukujua kamwe. Vema, Roho Mtakatifu alinishukia, si shuku hilo hata kidogo. Nilinena kwa lugha, nilimba katika Roho, nilifanya si shuku jambo hilo hata kidogo. Hakuna swali juu ya jambo hilo. Lo, ndugu, dada, ni hali ya namna gani? Huja wakati wa kutetemeka. Tuko wapi? Neno hili linaanza kuwa hai sasa. Angalia, naam, yeye yeah, alisema wangefanya hivyo. Angalia, enyi mtendao maovu. Sina andiko lililoandikwa hapa, sijui nilikuwa wapi. Sasa nimechukua muda mrefu sa Nitaliangalia hebu kidogo, nipate kuona ilikuwa ni nini. Nina Mathayo saba ishirini na moja. Sisi, sijui ni wapi mimi, wakati mwingine siandiki kitu chini kwake, vyema mimi, mimi ukihubiri namna hii ninasahau nilichokuwa nikirejea. Kwenye maandiko Mathayo saba ishirini na moja Si kila mtu aniambiaye Bwana, Bwana, atakayeingia katika ufalme wa mbinguni, bali ni yeye afanyaye mapenzi ya Baba yangu aliye mbinguni. Wengi wataniambia siku ile, Bwana, Bwana, hatukufanya unabii? Manabii waliotiwa mafuta, hiyo ni kweli. Sisi hatukuwa nabii, hatukuwa tumetiwa mafuta, waliotiwa mafuta. Sijatoa unabii katika, katika jina lako na katika jina lako sikutoa pepo unaweza hadi kufanya jambo hilo na kukataa kubatizwa katika jina la Yesu. Naona lo jamani, mnaona jinsi ilivyodanganyifu, karibu kabisa kufikia mahali hapo, alafu wanarudi nyuma. Wao wanaenda moja kwa moja mpaka kwenye neno, kisha wanarudi nyuma. Sasa angalia hili, tulifungue hili hebu kidogo. Wengi wataniambia mimi, Bwana Bwana, sisi hatukutoa unabii, tumekuwa manabii. Naam, nilizungumzia jambo hilo katika Matayo ishirini na nne ishirini na nne na kwa jina lako kutoa pepo na kwa jina lako kufanya ma, ma, miujiza mingi. Ndipo nitawaambia dhahiri, siku wajua, sikuwajua ninyi kama, ondokeni kwangu ninyi mtendao maovu. Wakati hilo lilipowekwa moja kwa moja mbele zenu, nanyi mkaliona jambo hilo na kuliona likitenda, likitenda kazi, mkaona ilikuwa ni neno, na kwa ajili ya madhehebu yenu mkashikiliwa kwayo. Hata siku wajua, sijali mlitoa pepo wangapi, ni wangapi mlifanya hivi na vile, sikujua kitu kuwahusu ninyi. Balaamu, alisema nilitoa unabii wa kweli katika jina lako, ukatimia. Hiyo ni kweli kabisa, lakini ilipofikia kwenye neno, ulilikataa. Lo, ndugu, mnaona sehemu iliyodanganyifu? Si nabii hasa, bali ni kwa neno, neno la kweli, neno lililothibitishwa likidhihirishwa. Enyi mtendao maovu, kujaribu shetani. Amejaribu katika nyakati zote kuliiga neno la kweli. Tunajua jambo hilo, sivyo? Angalia, wanakuja mpaka kingoni ki kisha wanaacha. Angalia hapa, yeye alisema katika Waebrania sura ya sita. Sasa tulikuwa tukisoma muda mchache uliopita, niliwaambia nili muirejee, na tutafanya hivyo kwa dakika chache zifuatazo. Yeye alisema, lakini ikitoa miiba na michongoma, ambayo ukataliwa na kuwa karibu na lahana, ambayo mwisho wake ni kuteketezwa, wa kuhamia mpakani, ninyi mliokwisha kuonja kipawa cha mbinguni kuonja katika maneno mengine, mmeliona hilo. Hamwezi kuonja tu kwa mdomo wako, bali uliliona nao, ulijua lilikuwa kweli, ulijua lilikuwa kweli. Mmekwisha onja kipawa cha mbinguni na kufanya washirika wa Roho Mtakatifu alipowashukia, kulionja neno zuri la Mungu. Kwanza mmeona kwamba ilikuwa kweli katifa, shukia, na Roho Mtakatifu akiwashukia magugu kondeni, kisha wakaanguka kumkana Kristo, yeye yule aliyewatakasa kisha akawaita na kuwatia uo upako. Haiwezekani kuwafanya wakatubu kwa ajili ya jambo hilo, haisameheki. Hawawezi kabisa kufikia ujuzi wa ile kweli kwa maana haiwezekani kwa hao waliokwisha kufanywa washirika wa Roho Mtakatifu, walianguka kwenye magugu. Mnaona, walianza na Yesu, kisha Bwana ninapita, bali ulipofikia neno unarudi kufanywa washirika wa Roho Mtakatifu, na hata wakaonja, ama wakaona neno lenyewe likidhihirishwa, kisha wanaliacha. Haiwezekani kabisa kwao kuliona kamwe, wala kulifikia. Hiyo ni maandiko sema hivi naam, ninyi mbingu na nchi zitapita, bali hilo halitapita. Mnaliona, haiwezekani kabisa. Biblia ilisema hivyo, Nayero anashuhudia habari hizo. Angalia, hebu ni wape mfano mdogo. Angalia watu hao waliokuja chini ya unabii wa Musa, waliotoka katika madhehemu hayo na wakatoka kutoka katika kila kitu, chini ya unabii wakaona kazi kuna na maajabu na mambo kama hayo, na wakafikia kwenye mpaka wa kuingilia namlii hilo hapo, linakuja jina lako kwenye kile kitabu. Mnaona umekitengeneza nani, ambao hamko hapa na huko nje kwenye, kwenye mawasiliano ya simu, ni Daktari Lee Vele aliyeketi hapa, yeye anakitia sarufi kitabu hiki cha nyakati saba za kanisa. Basi tatizo likatokea, ama swali juu ya jina kutolewa kwenye kitabu cha ja uzima cha mwana kondoo. Mnaona, limewatatiza wahudumu wengi sana bali, subirini hata mtakapokipata hicho kitabu mtalielewa jambo hili, iwapo mna nuru yoyote ndani yenu. Mnaona, angalia sasa, utageuza kichwa chako na hata hutaliangalia hilo endapo hutaki kuliona, kama mama yangu alivyozoea kusema, huwezi kupata damu kwenye mboga nyekundu, maana hamna damu ndani yake. Angalia, nuru lazima ije, haiko gizani. Nuru huja kwenye giza nalogiza, haliioni waangalie sasa waliotiwa mafuta katika siku hii, kama vile Musa alivyowatoa hao wana wa Israeli, nao wakasikiliza na kutatanishwa kabisa na taifa hilo kubwa kule. Naamu, Israeli walikuwa wasio na madhehebu, hawakuwa na nchi, hawakuwa na makao, walikuwa wanaelekea nyumbani. Hatuna At, kanisa sisi sio tuna, tunaelekea kwenye kanisa fulani, lile kanisa la mzaliwa wa kwanza, kanisa lililo utukufuni, si kanisa lililo duniani la mwanadamu, kanisa lililo utukufuni, waliohito wali watoke waliochaguliwa kwa ajili ya uzima wa milele mnaona, wakielekea nyumbani kwao. Basi walipofikia mahali pa kuvukia, wao walilishuku neno kisha wakarudi. baada ya Yoshua na Kalebu na hao wengine kuvuka na kuleta kichala cha zabibu, kuwathibitishia kwamba ile nchi hiyo ilikuweko, neno la ahadi ya Mungu ni nchi nzuri, maziwa na asali, nao wakayaleta upande huu kuwathibitishia, nao wakayaonja, wakasema lo lo, hatuwezi kufanya jambo hilo, hata hivyo, nini nini. Kilitokea, waliangamia jangwani, wao walikaa pale pale na kuunda madhehebu, kisha wakafa kila mmoja wao, bali hao waliovuka na kuleta, Yoshua na Kalebu, Musa aligeuzwa, ali mfano wao kulingojea, kanisa na ufufuo wa Agano la Kale, Agano jipe na mwili ulionyakuliwa. Mnawaona hao watatu pale, hamna budi kwaweka hao watatu mstarini, mnaona ha. Kwa hiyo katika muamini na asia amini, mnaona angalia jinsi ilivyokuwa kabisa. Kumbukeni, Mungu kamwe ha- hakuisamea dhambi hiyo. Sasa hao wataingiaje? kama nimeiba kwanza, nimeiba mwishoni, waliowateule ndio tu watakaoliona hilo. Angalia kwa makini sasa, kama tu katika siku za mtakatifu Martin, moja kwa moja kabla ya zile nyakati za giza, maskini mtabubu ni wangapi waliopata kusoma maandishi ya Mtakatifu Martin? Wengi wenu mmeyasoma. Tulishuka tukaenda kuchukua maandishi ya Mtakatifu Martin, yule kasisi alisema, lakini yeye hakuwa ameingizwa katika hesabu ya watakatifu. <laughs> Hakika hakuwa sina hao, bali alikuwa ameingizwa na Mungu. Roho Mtakatifu alituambia tumweke pale kwenye wakati ule wa tatu wa kanisa. Mnaona, angalia jinsi alivyokuwa maskini mcha Mungu, aliyeitwa akachaguliwa tangu zamani. Wazazi wake makafiri, babaye askari, yeye alikuwa alifuata kazi yake au askari. Basi alipofanya jambo hilo, naye daima aliamini kuna Mungu mahali fulani, mtu amstuni, naye angeweza kumwona Mungu. Siku moja alipitia karibu na mji fulani, na kulikuwa na mzee mwombaji amekaa pale, anakufa akimwomba mtu ye alikuwa baridi usiku huo low, akasema nipe kitu cha kujifunika, nitakupa usiku wa leo. Hakuna angeweza kufanya jambo hilo, naye Martin akasimama kando na, na kumwangalia ka, kwa kitambo. Hakuna angaliweza kufanya jambo hilo. Ye alikuwa na kabuti moja tu, angeganda kwa baridi yeye mwenyewe, alikuwa kazini kama kama alimpa koti hilo. Kwa hiyo akawaza, sote wi tuna nafasi ya kuishi kama tu, tukigawana. Kwa hiyo akachukua kabuti lake mwenyewe akalikata mara mbili kwa kwa kitara chake akamfunika kwa kwalo yule mzee mwombaje kwalo akajifunika koti koti lake mwenyewe. Kila mtu akasema, angalia ni mlinzi wa kutekesha namna gani! Angalia ni askari wa kutekesha jinsi gani namna gani amejifunika kipande cha kabuti Usiku wa pili wakati alipokuwa ametoka kazini na amelala kitandani mwake, aliamsha usindilini, akaangalia amesimama chumbani, na alisimama pale Yesu Kristo amejifunika kipande hicho kikuukuu cha nguo ambacho alimfunika nacho yeye. Yeah, alijua papo hapo, mnayomtendea mmoja wa walio wangu wadogo, hayo mmenitendea mimi, kwa watio mafuta wangu, wa, wanaoketi pale yeye. Yeah, alikuwa mtumishi mashuhuri wa Mungu. Kanisa lilimdiaki likamtesa, likamtoa na kila kitu kingine, bali yeye alikuwa nabii wa Mungu, aliyosema alitumia. Kuna wengi waliomwamini katika wakati huo pia. Nataka kuwaonyesha jinsi ibilisi alivyo mdanganyifu. Siku moja alikuwa ameketi kwenye chumba chake cha kusomea, akaja malaika mwenye nguvu, anataja kichwani mwake, amevaa viatu vya dhahabu, kimia imezunguka nguo yake ya dhahabu. Kisha akasema Martin, unanijua mimi Akasema mimi ni Bwana na Mwokozi wako, mimi ndiye niliyekuokoa, ni abudu Martini. Bali nabii huyo akijua kulikuwa na kitu fulani kidogo kigeni hapo, akakaza kumwangalia akasema, Martin, mimi ni mwokozi wako Yesu Kristo, ni abudu hivi, unijui Martini? artin akaendelea kumwangalia, maandiko yakipitia haraka moyoni mwake. Akasema, shetani ondoka kwangu. Ye akasema unataji kitoni mwako, na neno la Mungu linasema li watakatifu watamvika yeye taji mwishoni mwa wakati. Je, hilo lisinge kuwa cha, chambo cha Kipentekosti? Angalia neno hilo ndugu, hapo ndipo inapo inapojazi inapo. Siku moja tena katika nyumba ya watawa walikuwa na mtakatifu mzee kule. Kundi la watawa, kuna mmoja wao aliyekuwa kwa namna fulani hana akili timamu. Angalia jambo hili, huu hapa mfano mzuri. Yeye alitaka kuwa kitu fulani zaidi ya hao wengine Alitaka kujionyesha mamlaka, kitu fulani kikubwa, kitu fulani bora zaidi. Tabaka yote mwajua, na ki, kitu fulani kikubwa mno, ilibidi awe bora sana. Siku zote alitaka hao ndugu wengine wasimu wajua, alitaka awe tofauti. Mnaona ye, hata i, iwe nini, ye alikuwa na kiburi sana. Alikuwa ndiye wa kipekee kabisa, hakuna mtu angaliweza kumgusa. Sasa angalia kilichotokea. Ilibidi awe na kitu fulani kikubwa, ilibidi kujilinganisha na watu wa tabaka ya juu. Mnanifuata? Naona, kwa hiyo yeye, yeah, alisema alitabia, akasema Bwana amenifanya nabii, pia mimi ni nabii. Sam, kulikuwa na nabii mmoja aliyethibitishwa nchini na huyo alikuwa ni mtakatifu Martin. Yeye, yeah, alizaliwa nabii bali mtoto huyo, alisema jamaa mdogo alisema, mtawa mdogo mwenye umri upatao miaka ishirini na mitano alisema Bwana amenifanya nabii. Nabi, nani nitawathibitishia hilo? Nasema usiku wa leo Bwana atanipa joo kubwa na zuri anivalishe joo jeupe kisha nikae kati yenu, ndipo ninyi nyote mtanijia. Mnaona nanyi mtani, nitashika amri zangu. Sasa linganisha hilo leo. Mnaona mimi nitakuwa kiongozi wa madhehebu, nitawashughulikia ninyi watawa wengine. Basi kweli kabisa, usiku huo nuru ziliingia kwenye jengo. Ndivyo maandishi ya mtakatifu Martin yanavyosema, yasomeni, na ni ya kweli, ni historia. Ndipo nuru zikaingia na hao wengine wote wakaangalia, na huyo hapa anakuja, alikuwa amevalia joho jeupe, akisimama miongoni mwao, akasema nilio nilioambia, bali hilo ni kinyume cha neno. Na wakati alipoenda, akampata mzee mkuu wa chuo hicho, alitembea huku na huko kidogo, kasema, mwanangu, hilo alionekana kuwa sawa Akasema kuna njia moja tu hii hapa, kuna njia moja tu kwetu kujua jambo hino. Hilo lilionekana kimbinguni, jamani, pendekosi ingalinyakuwa hilo shina chubwi ugwe ndoana sakatadika. Akasema muujiza huo uwe uende ukaonekana ni sawa, bali hauonekani sawa kwa neno na mtu na mtu kama huyo nabii aliyetiwa mafuta jina lake Martin, njoo panda uende mbele zake Chama huyo akasema, la la, Martin hana usero wowote na jambo hili Kepesia. Na akasema utaenda hata hivyo. Ndipo wakamshika mkono kumpeleka mbele ya Martin. Ndipo lile joo likamwacha. Mnaona itawadanganya waliowateule kama yamkini. Naona wao wanawajua. Yesu alisema kondoo wangu wanalijua neno langu. Oh, lo, nasema hata wa, wanaisikia sauti yangu hilo ni neno lake. Mtu hataishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno. Naona waliochaguliwa tangu awali wanajua jambo hili. Neno geni ama sauti geni hawataifuata. Hivyo ndivyo walivyo jamaa hao kule nyuma, hawangeifuata wao. Walijua ya kwamba Martin alikuwa pale nabiwa, wakati huo alithibitishwa na Mungu kupitia kwa neno. Alijua neno na mtu huyo anga, alisimama mbele yake yeye. Ya alisema pia palipo na mzoga ama neno hapo katika majira yake watakusanyika tai Sasa hiyo ni mata, mkitaka kuandika hilo, hiyo ni Mathayo ishirini na nne kidogo tu kabla ya hapo. Mathayo ishirini na nane aya nne chini yake, mnaona kama, mkitaka kupapata, palipo na mzoga, palipo na maana, palipo na neno, ndipo watakapokusanyika tai. Sasa sina budi kuharakisha, niliangalia kule na kuona ni wakati gani, ni dakika saba ama dakika nane baada ya saa sita. Nitaharakisha sana, ama tunaweza kumaliza usiku wa leo. Lolote mnalotaka kufanya asubuhi hii ama usiku wa leo, ehe, ni wangapi hawana budi kurudi nyumbani leo baada ya ibada? Na tuone mikono yenu. Mnaona? Lo, jamani! Afadhali tuendelee, ninasikitika kuwashikilia hao watu kwenye hizo simu huko nje namna hiyo, bali nitaharakisha. Huu una faida kuu kuliko pesa zenu, naamini una faida kwangu. Mnaona, pesa zenu zitakwisha, huu hautakwisha, ni neno. Mnaona, palipo na mzoga ndipo watakapokusanyika tai. Palipo na mzoga, mahali pana pana panapochinjiwa, ndipo watakapokusanyika tai, palipo na nyama mbichi, neno la wakati huu, ndipo watakapokusanyika tai, lakini baada ya kuoza basi nderi watakusanyika kwake. Naam, mnaona. <laughs> Ninalomaanisha, wakati mnyama amechinjwa, hawa hapa tai wanakuja, bali baada ya kukaa pale akaoza, basi hawa hapa nderi wanakuja. Tai hawatakuwa wa, na usiara wowote nao, mnaona. Yesu alisema palipo na mzoga, mali ilipoanguka, maana usiku ambao, maana inaanguka mpya hapo ndipo watakapokusanyika tai. Hiyo ndiyo ile maana ya siku hii, mnaona. Angalia bali, baada ya kuoza mabuku huingia mle, halafu hawa hapa nderi wanakuja wao. Hawawezi kuifikia harufu mpaka imeoza. Si ajabu Yesu alisimama pale akasema, Yerusalemu, wewe uliyempiga mawe kila nabii. Angalia hicho kijina cha nafsi, mnaona. Yerusalemu, Yerusalemu, ni mara ngapi mimi yeye alikuwa nani? Ni mara ngapi ningekukusanya pamoja kama vile kuku azokusanyavyo vifaranga vyake, wewe uliyempiga mawe kila nabii niliyemtuma kwako. Kanisa lile kuu, Yerusalemu, Yerusalemu, isiyo ya hapa duniani, lakini sisi ni wa Yerusalemu itokayo juu, mahali linapotoka neno, kutoka kuchambuliwa tangu zamani, mnaona Si Yerusalemu ya kale inayokuisha, Yerusalemu mpya isiyoweza kuisha. Si Yerusalemu ya kale iliyojengwa na mwanadamu, bali Yerusalemu mpya iliyojengwa na Mungu. Mnaona neno kule juu likidhihirishwa katika: nyumba ya baba yangu kuna makao mengi, nitaenda kuandalia hayo, muumba akitengeneza barabara za dhahabu na kadhalika. Huo ndio usioweza kuangamia. Yerusalemu, Yerusalemu, ni mara ngapi mimi tangu mwanzo wa wakati si nafsi ya tatu mtu mwingine, lakini ningewafunika kama kuku alivyofanya kwa vifaranga wake, bali hamkutaka. Bali sasa saa yenu imewadia. Naona palipo na mzoga watakusanyika tai, lakini baada ya huo mzoga kuoza, basi kengewa wanakusanyika. Naona angalia, Musa kamwe hakuwapa watoto wa Mungu. Musa alikuwa tai, wala hakuwapa watoto wa Mungu mabaki ya nuu. Yeye alikuwa na neno jipya la Mungu. Bwana Mungu alikutana nami nyikari, naye akalithibitisha neno lake akanituma nije hapa niwaite, mtoke. Ndipo wakaja. Waigaje? kila mahali waliiga, waliiga hilo. Naona, bali yeye alikuwa na neno la wakati huo. Maana Mungu alimwambia Ibrahimu, yule aliyekuwa na ahadi, uzao wako utakuwa mgeni katika nchi ya kigeni miaka mia nne, bali nitawazuru na kuwatoa kwa mkono wenye nguvu. Musa alisema naam, Bwana Mungu atanena nami na kunionyesha, naye ameniambia ah, la kufanya nami nitawaambia akasema. Mimi niko alinituma. Mimi niko, si nilikuwa, wala nitakuwa. Mimi niko, wakati uliopo neno, sasa hivi, si neno lililokuwa, wala neno litakalokuja. Neno lililopo sasa. Mnaona, mnalifahamu? Mimi niko. Mimi niko ni neno. Hapo mwanzo alikuwepo neno, naye neno alikuwako pamoja na Mungu. Hiyo ni kweli, mimi niko. Mungu alinituma kama nabii wake kuthibitisha jambo hili kuwa ni kweli. Mimi ndiye jibu la neno hili. Kwa hiyo, wakati yeye anaposhuka huku na kufanya jambo hili, na alipofanya jambo hilo, Farao akasema, vema, tuna vijana wengi sana katika kundi letu wanaoweza kufanya jambo hilo pia, waigaji. Yesu alisema namo hiyo itajirudia tena katika siku za mwisho. Mnaona wakidai jambo lile lile. Angalia ni nani aliyeshuka akaja kwanza. Angalia ni nani aliyedumu na neno Naam, hivyo ndivyo inavyojulikana. Kwa hiyo mnaona, tunaona Musa hakuwapa kilichokuwa cha wakati wa Nuhu, tutajenga safina. Sasa maana hilo ndilo neno, majuu wa Nuhu alijenga safina, siku moja la nderi walikuwa wakila hayo. La, la, la, hili ni neno liloahidiwa. Angalia kwa ajili ya ujumbe wake aliyoutoa kwa Mungu, ye alikuwa na neno kwa Mungu alisi liliochaguliwa tangu zamani kwa ajili ya saa hiyo. Bwana Yesu hakuandalia mabaki ya Musa. Musa alikuwa na neno la wakati huo, bali Musa alikuwa nabii. Huyu hapa Mungu mwenyewe, mnaona. Yeye hakuandalia mabaki ya mu Musa, bali waangalie tu hao nderi. Katika madhehebu hayo walikuwa wakijishibisha, tunajua tuna Musa, si lazima tukupokee wewe. Akasema, kama mngalimjua Musa mngalinijua mimi, kwa maana Musa alinenda habari zangu. Lo, jamani, mnaona palipo na mzoga, tai watakusanyika. Tai windo jipe la neno, neno ambalo limekwisha kuzwa na kunona na limedhihirishwa na kutolewa kama chakula kwa watoto. Naam, mzoga wa kale uliowekwa pale kwa mamia ya miaka utakuwa pale vile vile sasa Luther alikuwa na ujumbe wa toba, lakini enyi kundi la kengewa wa Kiluteri. Wabaptisti walikuwa na ujumbe, lakini enyi kengewa wa kibaptisti, mnaona. Pentecost ilikuwa na ujumbe, tukija nyumbani sasa, kengewa wa Pentecost. Bali palipo na mzoga, lipo watakapokusanyika tai Kumbuka, usingaliweza kumlisha Mluteri huko nyuma katika hizo siku. Unaweza sasa mzoga uliooza wa kikatoliki la bwana, yeye alikuwa na nyama mbichi. Wao ulikuwa wakati huo wa kanisa, usingeweza kumlisha Methodisi ujumbe wa Kiluteri. Lo la, yeye hakula mzoga huo uliooza, umeoza. Mnaona, uwai tayari ulikuwa ulikuwa umeuacha na kuingia kwenye kitu kingine. Huo ni ubua wakale uliokufa kule nyuma. Uwai unasonga mbele, wala uwezi kumlisha bibi harusi wa Yesu Kristo Upentekoste. La hasha, madhehebu yaliyojaa mabuu hayafai kitu. La la. Kwa maana ahadi ni kwamba na kabla haijaja siku hiyo iliyokuna ya kuogosha ni, nitawapelekea Elia nabii yeye atairudisha mioyo ya watoto iwarudie imani ya baba zao tena. Hadi hizi zote zilikuwa zimetolewa katika Biblia, nitazitimiza na hapo ndipo watakapokusanyika tai wote, alionipa Baba watanijia mimi. Unaona, Yesu hakujaribu jambo hilo kamwe, bali Yesu alipokuja yeye ha, aliwakuta hao makundi landeri tuna Musa na Torati mnaona well, sema hicho kilikuwa ni chakula kizuri kule nyuma kabisa i, kilipo wawa nao wakapewa. Mnaona hicho kilikuwa sawa wakati huo, bali jambo hili ndilo lililosaba, lililobashiriwa na Musa mwenyewe aliyechinja ile sadaka, akasema, Bwana Mungu wako ataondekeshe kati yenu mmoja wa ndugu zenu mwenyewe nabii. Itakuwa ya kwamba kila mtu asiyeshika ya nabii huyo na yale anayosema atakatiliwa mbali na watu, na ikawa hivyo. Angalia vipi kuhusu nabii mbalimbali mia sita zilizotimizwa papo hapo na za agano la kale kwa Yesu Kristo, walichoma mikono na miguu ya yangu yapata, na na sauni ngapi zilitimizwa katika masaa saba ama manane ya mwisho wa maisha yake yote waliosema manabii kikamilifu. Kama ningelitabiri ni leo ya kwamba jambo fulani lingetukia katika mwaka mmoja tangu sasa, labda nina uwezekano wa asilimia ishirini kwamba lingetu, ingetukia liwe kweli, liwe uongo. Na kama nilibashiri ya kwamba hilo litatukia nami sikusema ni lini, nina asilimia chache zaidi. Kama nilibashiri ingetukia lini, inani, inanipa nafasi ndogo zaidi. Kama nilibashiri mahali lingetukia, inanipa hata nafasi ndogo zaidi. Kama nilibashiri itakuwa juu ya nani, basi ni ngali nina sehemu moja juu ya laki moja ya nafasi kwamba itatimia kamwe. Kama, kama si kweli, na kila neno haleluya, lililoandikwa juu ya Masihi huyo lilitimizwa lote kabisa. Mpaka hata siku moja alipokuwa anasoma Maandiko, yeye alikoma moja kwa moja katikati ya sentensi, akasema Roho wa Mungu yu juu yangu kuhubiri Injili na kuwaachia uhuru, naye akakoma papo hapo katikati ya sentensi kwa sababu yaliyosalia ya ni kuja kwake mara ya pili. Amina, mbingu na nchi zitapita, bali maneno yangu ya yatapita. Naona ali- ya alikuwa neno wakati huo lilikuwa likiwalisha wakati huo Musa aliwaambia kweli, lakini mwaona wao wa, wa siku zote waliunda madhehebu kutoka kwake, kwa ajili ya nderi. Kuna kidogo kilichobakia baada ya tai kula na kwenda nyumbani, kisha wao wanangojea kuona kitu kingine. Neno wao wanasema hapa inapaswa kuja, tulikula na kulungu jana, kesho tutakula kondoo. Naona ninalomaanisha, kuna mzoga wa kale uliooza wakulungu pale kusimbulia, bali tuna kondoo anayekuja leo. Yuko wapi? Naona inalomaanisha chakula cha malaika watu waliokula mara siku moja, kama walijaribu kuiweka hata kesho yake, iliambukizwa ili amuone mifano yote jinsi ilivyo kamili. Ni vile vile sasa. Angalia wale deri wa siku za Yesu pia walikuwa wakiwatoa wa pepo waliotiwa mafuta juu ya huo mzoga wa kale. Hiyo ni kweli, wao walikuwa wakiwatoa wa pepo. Yesu alisema jambo hilo tena. Kumbukeni, wao walikuwa na manabii katikati Ka siku hizo Kayafa kuhani mkuu alitabiri. Ni wangapi wanaojua jambo hilo? Kayafa alitabiri. Angalia mahali pa magugu katika shamba, yanamwagiliwa maji kwa upako ule ule. Kwa nini Biblia ilisema yeye alitabiri? Kwa maana alikuwa kuhani mkuu mwaka huo, topate aliye oza magugu na mwiba ikakaa kati ya ngano, bali roho alikuwa juu yake. Roho Mtakatifu alisi wa Mungu, Roho Mtakatifu wa Mungu alikuwa juu yake kuhubiri kutabiri na kubashiri litimie, kisha akalikana na kulisulubisha neno lile lile lililothibitishwa la wakati huo. Lo, rehema ndugu, ni muda gani zaidi itatupasa kusema mambo haya? Mnaona ni muda gani zaidi kupitia kwenye maandiko? Nitaharakisha, ninayapata kurasa kumi hapa za maandiko, jinsi ya kuthibitisha mambo hayo yote, jua juu ya walio haki na wasio haki. Lile lile Yesu alisema kuthibitisha hili, kama nikitoa pepo kwa kidole cha Mungu, wana wenu wanawatoa kwa nani? naamu wao walikuwa wanatoa pepo walikuwa wanatabiri hivyo bali hawakumtambua yeye kuwa neno la wakati ule kwa nini kwa sababu yeye hakuhusiana nao sasa chukua Mathayo ishirini na nne makristo wa uongo waliotiwa mafuta watainuka na watakuweko manabii wa uongo wakitabiri naona nao watawapoteza walioteuliwa kama yamkini Mmelipata? Sasa angalia, hao watoto ni nani? Watoto kama mimi, nawatoa pepo kwa neno la Mungu, ambapo yeye alikuwa ne, neno la Mungu. Wana wenu wa kimadhehebu wanaomtoa kwa kitu gani? Naam, nani? Mungu pekee anayeweza kuwatoa pepo. Tunajua jambo hilo, Mungu pekee. Kwa kuwa huyo mtu mwenye nguvu hana budi kuwa na nguvu zaidi ya yule aliye nyumbani. Wao walikuwa na nguvu za kufanya jambo hilo majo. Katika ufunuo pale kasema ange, huyo roho wa mpinga Kristo aliyeinuka katika siku za mwisho alifanya ishara na maajabu ambayo hata yaliwapoteza hao wakao juu ya uso wa dunia na kumdanganya kila mmoja wao wa Kristo na kadhalika, ambao majina yao hayakuandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo, jawabu la Mathayo 24:24 ambao majina yao hayakuandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo kabla kuwe, tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Huo uai uliokuwemo katika shina la mchungwa huo huo halisi, ambao ulipitia katika hiyo jamii ya mibalungi na kadhalika, kisha ukapita ukapita na kuzaa tunda juu ya huo mti, juu ya mapandikizo yote ya kimadhehebu na matawi, mnalipata Nitaharakisha. Mtu mwenye nguvu, mkumbukeni Daudi. Sasa yeye alikuwa mwaminifu mkweli, akijaribu kumfanyia Mungu kazi fulani, naye haku wamechaguliwa kuifanya, wao waliotiwa mafuta. Lakini Yesu alisema wao wanafundisha mafundisho yaliyo tafsiri ya maandiko ya wanadamu, mnaona, si neno la Mungu, si neno lake lililothibitishwa, wakifundisha juu ya Kristo wa kihistoria, mnaona, kitu ambacho kilikuwepo ya ya Biblia ilisema, yeye yuko, mimi niko, si nilikuweko wala nitakuwa, mimi niko sasa hivi. Yeye ndiye neno hilo linaloishi li, li, kupitia hapa. Yeye alikuwa hapo mwanzo, ye alikuwa katika, yeye alikuwa katika ma, majani, yeye alikuwa katika kishada, ye alikuwa katika kapi, bali sasa yeye yuko kwenye punji. Naam, unarudi nyuma na kujaribu kuishi tena vipi? Kama wai huo ungalirudi kule chini, unarudi wai uliosalia huo, ungalizungumza kamwe urudi baada ya kapi hilo la kale kukauka, ungerudi kama na kuishi ndani ya yake tena? Haufanyi namna hiyo, kwa maana haiwezekani. Kwa wale waliokwisha kupewa nuru, nao hawakusonga mbele pamoja na neno hapo lilipotimia, wao wamekufa, wamekwisha na miiba na michongoma, ambayo huwa karibu kukataliwa, ambayo mwisho wake ni kuteketezwa, sivyo? Sasa nikiharakisha upesi niwezavyo, angalia maandiko sasa, kufundisha Mungu wa historia. Mnaona kama tu wanavyojaribu kuishi katika wakati uliopita, kama vile vyema, Wesley alisema kitu fulani ama fulani alisema kitu fulani inakataa neno lililoahidiwa la siku hii, maana iliyotambulishwa dhahiri ya siku hii. Wao wanajaribu kuweka uluteri wao wa kale, ubaptisi, uba divai za kipendekoca katika chupa zetu mpya, haifai kitu, na divai yetu mpya katika chupa zao za kale haitafaa kitu. Kama hawa wakijaribu wa, wa kuweka divai hii mpya katika madhehebu, upo upombavu wao unadhihirishwa. Wawezi kufanya jambo hilo. Hii inaipasua Naam, ndugu, niliona neno la Mungu kikamilifu kwa neno. Na mwangalia hapa, daktari, kama hatu, hatuwezi kuchukua hilo ne, ne, ne, nikifikiri umekuwa na baadhi ya mambo hayo hivi majuzi. Sisi hatuwezi kabisa kuchukua hilo hapa sasa, na, na, naona afadhali labda uendelee tu, mwajua, naona haifai kitu, inapasuka. Huwezi kitambaa kipya kwenye nguo kuukuu, maana utaifanya yote iraruke. Mnaona Yesu hakusema hivyo, huwezi kutia divai mpya katika chupa kuukuu, itazi, itazipasua divai ina inauwai ndani yake. Vema, angalia hapa jambo fulani upesi sana. Sasa tunapomalizia haya mazungumzo yetu, angalia Ufunuo kumi na sita kumi na tatu hadi kumi na nne kama unataka kuandika hilo, labda sitakuwa na wakati kuliendea, na utakeni muwe na hakika mtaliona. Sasa angalia huku ni kupiga baragumu kati ya kitabu cha sita na cha saba sasa tuta- tutafunga katika dakika moja tu, kama mnaweza tu kuvumilia dakika chache zaidi, tunafunga sasa. Angalia Ufunuo kumi na sita kumi na tatu hadi kumi na nne, kati ya kitasa cha sita na cha saba, roho tatu za uchafu zilizofanana na vyura only... mliona jambo hilo, zikatoka katika kinywa cha mtu fulani. Sasa angalia upesi, mko tayari? Semeni amina. Utatu wa roho Sasa ndugu wa kimadhehebu, kaa kimya kwa dakika moja, usisimame na kutoka chumbani huko nje. Katika redio hii, mawasiliano ya simu, usizime kinasa sauti chako, kaa kimya kwa dakika moja tu, usikilize. Endapo umezaliwa na Mungu, utafanya hivyo. Utatu wa chura. Chura ni mnyama ambaye daima hutazama nyuma. Yeye angalii anakoelekea, angalia anakotoka. Mnaona Amoni, utatu huu ulizaliwa wapi? Kumbukeni roho watatu wa uchafu, roho moja moja nalipata. Angalia, wao wanaangalia kule nyuma kwenye baraza la Nikea ambalo fundisho la utatu lilizaliwa, si kwenye Biblia hakuna kitu cha namna hiyo. Wao wanaangalia kule nyuma kwenye baraza la Nikea, huko Nikea Rumi, ambako utatu ulizaliwa. Angalia walikotoka, angalia na utatu wa vyura. Ukatoka kwenye utatu wa kale, ukazaa utatu mpya. Mama yao ulitoka wapi utatu? Yule joka, mnaona yule mnyama, na yule nabii wa uongo, utatu upya. Kwani hawa vyura walitoka wapi? Walitoka lini? Angalia, walikuwepo siku zote, bali hilo halikuthibitishwa mpaka kati ya kitasa cha sita na cha saba, kabla tu ya zile muhuri kufunguliwa na kulifunua. Kwa maana katika ujumbe wa malaika wa saba siri za Mungu zingejulikana, mambo hayo yote ya utatu na mabatizo ya uongo na kila kitu kilikuwa kidhihirishwe. Mungu na atusaidie kuona lililo kweli na sio kufikiri ati ni mtu fulani akijaribu kusema jambo fulani, ku nasikia hiyo roho ikichukizwa na jambo hilo. Mnaona, mimi si nene habari zangu, ndugu, ninazungumza juu ya malaika wa Bwana aliye kambini. Hiyo ni kweli kabisa. Angalia utatu, yule joka ni wangapi? Wanaojua joka alikuwa nini? Ilikuwa ni Rumi. Naye yule joka akasimama mbele ya yule mwanamke apate kumla mtoto wake mara azaliwapo. Hiyo ni kweli. Maana ya mnyama ni nini katika Biblia? Nguvu sawa, nabii wa uongo, nabii fulani wa uongo, mtu wa uongo, mtio mafuta. Mnaona ilianzia wapi? Huyu ni nabii wa uongo, umoja, nabii wa uongo, papa wa kwanza na ku, kutoka pa, pale akatoka yule yule kahaba mama wa makahaba. Jambo hilo lote utatu wa uongo ulikuwa unainuka, si katika siku za mwanzoni, hau- haungedhihirishwa katika siku za mwanzoni, ulisonga mbele moja kwa moja pamoja nao, bali wakati zile muhuri saba zitakapokuja na kuzifungua siri hizo na kuzifunua, hapo ndipo wale vyura, roho watatu wa uchafu, kama vyura walipotoka kujidhihirisha wenyewe, fundisho la utatu dhidi ya ile kweli Mnaona, mnaona lilikotoka, mnaona linakorudi. Baraza la like ekumeni, wao wote wa, ni ndugu haidhuru, roho zile zile, jambo lile lile. Basi angalia, ni danganyifu sana, ikafanya miujiza, na hawa ni pepo wanaokwenda kwenye miungu wote wa dunia, wakifanya miujiza kwa danganya katika siku ya mwisho nao watafanikiwa katika kufanya jambo hilo. Mungu alisema nini juu ya huyo roho wa uchafu? Akasema, nitashuka niende niingie katika kinywa cha manabii, au na kuwafanya watabiri uongo, kumfanya abu atoke aje pale akangamizwe. Mungu alisema nenda utafanikiwa, utawafanya waamini jambo hilo, wao wako wa, kwenye hilo neno kwanza. Naona nenda kwa kuwa utamshawishi, ndiwe utakayefanya jambo hilo utawa- utakapoingia ndani ya hao manabii wa uongo, maana yeye anawategemea, anawatengemea wao wow, moja, moja kwa moja naye hajui kitu juu ya neno wala hatajaribu kujifunza habari zake. Hawezi kufanya jambo hilo, kwa maana yeye ni mwiba kwanza. Unaona, mnaona, mnaona, utafanikiwa. Angalia hapa kwenye hawa vyura wa uongo wakiangalia nyuma. Mbona unajua waliosoma waliosema kule nyuma katika Nikea, sijali walisema nini kule Nikea. Ninasema waliosema hapa kwenye kiti cha enzi cha Mungu, kitakachotukia si kile si kilichokuwa kitakachotukia, kwa maana yeye ni mimi. Niko mnaona, uongo. Angalia jambo hilo, mm -hmm. Angalia walikotoka. Sasa sikiliza kwa makini, tunaona dairi baada ya kufunguliwa kwa zile muhuri saba. Huko ni kufunuliwa kwa siri ile. Uo utatu ni nini? Mnaona? Ni wapi ulipowahi kuitwa utatu? Mnaona? Ni wapi katika Biblia ilipowahi kunena juu ya neno utatu? Ni wapi kungeweza kuwa na miungu watatu ambapo tunaabudu miungu watatu na tusiwe makafiri? Wanawezaje kuwa tofauti wakati yeye aliposema mimi na baba yangu ni mmoja? Msipoamini ya kwamba mimi ndiye mtangamie katika dhambi yenu. Mnaona, kutokuamini kwenu dhambi ni kutokuamini; mtangamie katika kutokuamini kwenu. Lo, mnasema mimi ni nani? Mlisema nilitoka wapi? Lo, mnamjua baba yangu ama mnaweza kujua jina lake? Mimi niko waridi la uandani, nyote ya asubuhi ng'a. Hayo mnaweza kujua yeye ni nani? Mimi niko ambaye nilinena na Musa katika kijiti kilichowaka moto. Mimi niko Mungu wa Ibrahimu, nyote ya asubuhi inayong'aa mimi niko arili la uwandani. Lo, mlisema nilitoka wapi? Lo, mnamjua baba yangu, ama mnaweza kufahamu jina lake? Amina. Mimi niko Alfa Omega, mwanzo kutoka mwisho. Mimi niko umbaji wote, na Yesu ndilo jina lake. Hiyo ni kweli, hakuna utatu la Bwana, hilo ni jambo la uongo. Zile muhuri saba ziki zifungua siri hizo ambazo zinapaswa kumalizwa, kumalizwa. Kuna kunakotokea muhuri unafunguliwa, unaandaa, unaonyesha, unafanya dhahiri ukweli zilizofichwa ambazo zile muhuri zilikuwa zimeficha miaka hii yote kupitia makanisa hayo yote na madhehebu. Yule kahaba mkuu wa Ufunuo saa alikuwa ni nani? Bali yeye ni mama wa makahaba pia, mnaona Naam, uliwaita wao nderi. Unasema ndugu Brana, hiyo ni kweli, lakini kumbukeni, nderi ni ndege, ana upako wa kuruka pia. Zile roho mbili zitafanana sana, ingiwapoteza walio wateule. Nderi ni mkubwa kama kama tai angeweza kuruka kama huyo tai he, ana upako wa kuruka ama kuhubiri ama kutabiri, angalia sawa sawa na tai, bali hawezi kumfuata tai huko juu kabisa. La la, kama akijaribu kumfuata tai, upumbavu wake utadhihirishwa na Bwana. Hawezi kumfuata tai. Lo, anaweza kusema namwamini Yesu Kristo kuwa ni mwana wa Mungu, namwamini Mungu Baba mwenyezi, muumba wa mbingu na nchi, Yesu Kristo, mwana wa mwana wa kadhalika. Lo, hakika wao wanaweza kufanya jambo hilo, lakini vipi kuhusu yeye kuwa yeye yule jana leo hata milele? Naona tai ni ndege aliyeumbwa maalum. Hakuna kitu kingine kama yeye duniani. Mnaona yeye ye ye. Kama akengewa akijaribu kumfuata ama ndege mwingine yeyote, angechanganuka vipande vipande, upumbavu wake ungefanywa dhahiri. Bila shaka, yangepasuka iwapo angejaribu kuitia divai mte katika chupa kuukuu. Mnaona yeye angepasuka, angechanganuka vipande vipande, hajafanywa haja, haja. Mwili wake hujaundwa pamoja na kwa, kwa muundo wa kustahimili kule juu, anapofikia katika mazingira yale kule juu kama yeye hakufanywa kuagizwa kuchaguliwa tangu zamani, kuzaliwa tai, atapasuka vipande vipande, unaona manyoya ya yangeruka yatoke kwenye mabawa yake ya naye angeanguka ardhini. Hakika ye hawezi kumfuata tai katika mahali pa juu. Kama akijaribu kufanya hivyo, upomavu wako utadhihirishwa. Hiyo ni kweli, huwezi. Kwa nini hawezi kuona kama tai? Inafaa nini kujaribu kuruka juu sana, nawe uweze kuona uliko unapokuwa kule juu. Hata kama angejaribu hata kujaribu kumwiga tai huyu <laughs> kule juu sana, ye anakuwa kipofu sana, hajui amefikia wapi. Hiyo ni kweli yeye yeah, yeah, anapaza sauti na kupiga makelele na kufanya yasiyofaa, bali nena tu neno kwake hapo, upumbavu wake unajulikana. Mzungumzie juu ya ubatizo katika jina la Yesu Kristo, ama yeye kuwa yeye yule jina aaa, milele yoyote namna hiyo, kisha umwambie sasa. Ngoje tu kidogo, mnaona. Lo, naam, hapo manyoya yake yanaanguka. Mnaona yeye ameruka tu juu na kutabiri na kutoa pepo na kunena kwa lugha na kupiga makelele na kufanya yasiyofaa na kukimbia huko na huko kafuni bali, usijaribu kumfuata kule juu mbona, yeye bila shaka atajulikana. Hata hivyo, ameagizwa, ametiwa mafuta, anaweza kuruka, anaweza kujisawazisha, aende kule juu, bali si umbali huo tu. Mnaona, anaweza kula mzoga ulioza, bali hawezi kula nyama mbichi inayotoka kwenye kiti cha enzi. Eye ni kipofu. Yeye amechochewa sana, bali hajui amechochewa juu ya kitu gani? Mnaona roho huyo, no, huyo aliyemshukia kama mvua umfanya mngano. Yeye si mngano, kwanza analipuka roho. no, mimi siwezi kusaimili. Lo no, la bwana. Mnajua daktari Jones alisema zema, endelea. Mnaona endelea ukitaka na angalia, yeye hajazaliwa ama kujengwa wala kuchaguliwa tangu zamani kuwa ndege wa namna hiyo Anaweza yeni, uenda akawa limau linalokuwa kwenye mchungwa, bali hakutoka kwenye mashina kamwe, yeni kitu kilichoongezewa. Basi wanapofikia juu sana katika madhehebu yao, hata wasingeweza kuona neno la Mungu lililokusudiwa tangu zamani likithibitishwa hapo. Basi upumbavu wao unajulikana. Lo, upuuzi huo, duara juu ya kichwa na kadhalika. Lo, hiyo ni upuuzi. Unaona, unajulikana. Yeye hajajengwa kuona umbali huo. Yeye anaweza kuona tu umbali ambao miwani yake ya kidhehebu itamruhusu kuangalia. So lakini baada ya jambo hilo, yeye ni kipofu kama popo. Hapo ndipo upumbavu wake unajulikana. Mnaona, hapo ndipo tai wa kweli anapoketi apate kula na Bwana. Hapo ndipo tai wa kweli, walioteuliwa wanapoona yeye ni nani hapo anaposhinda kuchukua hilo neno, wao wanajua papo hapo yeye ni nderi wa kimadhehebu. Na mbona hawezi kuruka? Maana angalia ambacho amekuwa akila. Amekuwa akila mzongo uliooza wa kimadhehebu. Huo hauta huo hautaufanya mwili wake kuwa wa kiroho, hautamweka katika afya ya kiroho. Katika maneno mengine, kumchukua juu ya tofauti za kimadhehebu. Mnaona. Mnaona, yeye analishwa tu katika takataka zilizooza. Mwili wake umefanywa kwa hizo, hawezi kwenda kule juu mahali ambako nyama mbichi inampeleka tai huyo. Hawezi kabisa kufanya jambo hilo, mnaona hiyo hii inatimiza Matayo ishiri na nne ishiri na nne yeye yeah, anaruka akiruka hewani akipigapiga mabao yake, lakini hawezi kabisa kuruka juu vya kutosha, mnaona. Hiyo ni kweli, mnaona. Yeye yeah, hawezi kwenda yeye yeah, hawezi kupaa juu vya kutosha kupata hiyo maana mpya. Anaweza kula ile maana ya kale iliyo hapa ardhini, sungura wa kale waliokanyagwa na gari juma moja lililopita na mwezi mmoja uliopita ama miezi 40 iliyopita, kuambukizwa anaweza kula hao na kuafurahia tu, kulia na kupiga mayowe na kupiga makelele na kuruka na kupuruka, kama tai mwingine, ana upako kama ndege mwingine, naye ni mfano wa tai. Ndege ni mfano wa tai, tunajua jambo hilo, hakika ndivyo alivyo, bali hawezi kumfuata tai huyo halisi. Mnaona hawezi kabisa kufanya hivyo. La bwana, mwili wake haukujengwa. Amekuwa akila mzoga wa aina nyingine uliooza. Mnaona, na haitakuwa haitakuwa haitakuwa nyama mbichi, maana mpya itakuwa kitu alichosema Luther alichosema Wesley, ama alichosema daktari fulani, haitakuwa ni kile alichosema Yesu kwa ajili ya saa hii, na tuwe, tuende sasa kufunga waliotiwa mafuta makristo katika siku za mwisho, bali walimu wa uongo na nabii wa uongo Angalia jinsi lilivyo la kushangaza sasa. Na watakeni mlinganishe jambo hili, hatuna wakati wa kulisoma Mathayo 24:24 pamoja na Timotheo wa pili tatu nane. Mathayo 24:24 ilisema katika siku za mwisho mnaona, watatokea makristo wa uongo, watu wa uongo waliotiwa mafuta, manabii wa uongo nao wataonyesha ishara na maajabu kama yeye aliye aliye wa kweli hasa. Nao karibu nao karibu watawapoteza na wata walioteuliwa. Sasa angalia, huyo alikuwa ni Yesu akinena. Huyu hapa Paulo anakuja moja kwa moja nyuma yake akasema, naam, katika siku za mwisho kutatokea watu wa kidini, mnaona mwenye mfano wa utaua na kuchukua mateka wanawake wajinga waliochukuliwa na kila namna ya tamaa za ulimwengu, nao wanashangaa, kasema, mbona wana wewe huwakemea wanawake hao wanawake. Lo, jamani, hao hata hawalioni hilo, wanawachukua mateka wanawake wajinga waliochukuliwa na kila namna ya tamaa kutoka kwa mambo kama kwenye ya mnaona, na kama vile yane na yamre. Matayo ishirini na nne makristo wa uongo wa uongo wa waliotiwa mafuta wakitenda waki ishara na maajabu wapate kuwapoteza walio wateule. Sasa kama vile yane na yamre walivyompinga Musa, vivyo wali hivyo hawa waliokataliwa walio kataliwa kwa mambo ya imani, si imani fulani, ile imani, imani moja, Bwana mmoja, ubatii. Huwezi kuwa na imani moja bila ya kumwamini Bwana mmoja, huwezi kuwa na mabatizo mawili na si mmoja kwa Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, ubatizo mmoja, Yesu Kristo. Hiyo ni kweli, mnaona? Ubatizo wa uongo, angalia, yalinganishe pamoja. Utakapofika nyumbani, angalia Mathayo ishirini na nne ishirini na nne Yesu akinena, Paulo Timotheo wa pili saba nane, mengine mengi. Na sasa linganisha hilo. Alafu kuweka andiko lingine Luka 17:30 b, Malaki 4. Kama vile Yane na Yambre walivyoshindana na Musa, neno lilotiwa mafuta la wakati huo, vivyo hivyo na watu hawa, si mtu, watu waliotiwa mafuta wanapingana na ile kweli katika siku ile ile mwana wa Adamu atakapofunuliwa. Ufunuo kumi moja hadi saba, isomeni mtakapofika nyumbani. Ujumbe wa malaika wa saba kule kufunguliwa kwa vile muhuri ni nini? Si ati yule malaika ni mwana wa Adamu, bali huyo mjumbe anamfunua mwana wa Adamu. mnaweza kulinganisha sasa. Hapo ndipo linapoonekana kuwa gumu sana kwenu. Mnaona, si mwana wa Adamu mwenyewe bali malaika wa saba, mjumbe wa saba anawafunulia watu mwana wa Adamu, kwa maana imeondoka kwenye kapi. Hawezi kulifanya madhehebu, ni punje yenyewe tena. Na katika siku hiyo, Yane na Yambre watashindana, waliotiwa mafuta wanaojifanya waamini na wasioamini wa kanisa la kirasmi na la Kipentekoste watashindana na ile punje ya wa ya kweli, bali wacheni, upumbavu wao utadhihirishwa kama vile wao ulivyokuwa. Mnaona? Mnaelewa sasa? Ufunuo kumi ulisema katika siku za kupigwa kwa baragumu ya malaika wa saba. Sasa kumbuka, wa saba, wakati wa kanisa la Laodikia, kupigwa kwa baragumu ya malaika huyo, wakati huo wa kanisa tayari umeunda madhehebu na ukawa wakati wa kanisa hapo unapomalizika katika madhehebu yake ya Kipentekoste, wakati yule mjumbe wa huo, kila mjumbe alikuwa nini? Martin Luther alikuwa nini? onye kwa kanisa Katoliki. Wesley alikuwa nini? Onye kwa kwa hao Waluteri. Pentekoste ilikuwa nini? Onye kwa hayo mengine. Kuwa umeenda wapi? Sasa umeondoka kwenye madhehebu, hamna kapi tena, ni punje ni nini? Onye kwa Pentekoste. Mnaona kuyatimiza maandiko ya saa hii? Mnaona, angalia siku ile ile ambapo mjumbe huyu, si wakati anapoanza, bali wakati anapoanza kutangaza ujumbe wake Unaona, mvuto wa kwanza kuponya, mvuto wa pili kutabiri, mvuto wa tatu kufungua neno, kufunguliwa kwa siri. Hakuna zaidi, hakuna chao cha juu zaidi cha kufunua neno kuliko manabii. Bali njia pekee ambayo nabii anaweza kuthibitishwa ni kwa neno. Pia kumbukeni ule mvuto wa tatu ulikuwa kufunguliwa kwa zile muhuri saba, kuifungua kweli iliyofichwa ambayo imetiwa muhuri katika neno. Mnaona jambo hilo? Ni wakati huo, katika siku hiyo, wakati kitu hiki kitatukia, ambapo yale na yambe wale waigaji watakapotokea tena kama tu walivyofanya wakati Musa alipotokea na neno la asili kulisema, hilo wao wanatokea kulihiga hilo, kweli kabisa tu. Sasa mnaona Mathayo 24:24 ni nini? Mnaona waliotiwa mafuta. Sasa kuna mambo matatu tutakayosema kabla ya kufunga ni haya, na watakiri msikilize kwa makini sana. Sasa tunapofunga mambo matatu, kumbukeni mambo matatu yametimizwa, mambo matatu yapo mbele yenu sasa hivi. La kwanza ulimwengu umo katika hali ya Sodoma. Yesu alisema lingetukia. Angalia huo upotovu, wanawake wetu wakijaribu kutenda kama wanaume, wanaume wa wetu wakijaribu kutenda kama wanawake. Ndo wadume wameoza, wachafu, ni duni sana, wamepagawa na pepo, nao hawajui hilo. Biblia ilisema jambo hilo lingetukia, na hapo ndipo lilipo la pili ni kwenye wakati huo, kulingana na maandiko hapa, ambapo yale na yambe wanatokea. La pili la tatu ni kwenye wakati huo huo ambapo mwana wa Adamu atafunuliwa. Huyo hapo mwamini wako anayejifanya anaamini na asiyeamini hilo hapo, neno lililo halisi lime limesimama wazi, limethibitishwa. Huyo hapo anayejifanya anaamini akiliiga, na huyo hapo asiamini akilikataa jambo lote. Lakini itakuwa nuru yapata wakati wa jioni, njia ya kwenda utukufu huu. Ni hakika mtaipata, hiyo ni kweli. Mataifa yanavunjika, Israeli inaamka, ishara ilizotabiri Biblia yetu, nazo siku za mataifa zimehesabiwa. Sodoma zimekumbwa na hofu, rudini enyi mliodharauliwa makwenu, siku ya ukombozi imekaribia, ni mioyo ya wanadamu inavunjika katika hofu hii Jazweni na roho wa Mungu, zitengenezeni taa zenu na mzisafishe, kusudi mpate kuona neno la wakati huu. Angalieni juu, ukombozi wenu umekaribia. Manabii wa uongo wanadanganya, wao walisema wangekuwa hapa watio mafuta. Kweli ya Mungu wanaikana, ya kwamba Yesu aliye Kristo ndiye Mungu wetu yoni hiyo ni hawaliamini jambo hilo. Biblia ilisema kutakuweko na kitu hicho hapa, hiki hapa, bali sisi tutatembea ambapo mitume wamekanyaga, nuru ile ile, na kuirudisha ibada ya baba iwaelekee watoto wao. Siku kombozi, ukombozi imekaribia, iko karibu sana. Mioyo yao wanadamu inabujika kwa sababu ya hofu, dunia inadidimia. Loja zweni na roho wa Mungu, zitengenezeni taa zenu na mzisafishe Angalieni juu, Your... ukombozi wenu umekaribia. Mnaamini jambo hilo? Basi natuvinamishe vichwa vyetu. Huko the... nje, kwenye nchi ambako ujumbe huu unaenda kutoka pwani ya mashariki hata ya magharibi, kutoka California hata New York huko chini kusini, huko juu kaskazini, huko nje kwenye umishe- umisheni na popote unapokwenda katika maskani haya. Sisi ni maskani, hatuna vitu hivi vikubwa vikubwa maridadi na televisheni. Tunajaribu tu kufanya vizuri tuwezavyo bali wote alionipa Baba watakuja, na nawatakieni mjue ya kwamba jambo hili ni kweli. Nanyi ambao husikiliza kanda hii, huenda mkafikiri leo kwamba nilikuwa nikinena habari zangu, kwa kuwa nilikuwa nikiubeba ujumbe huu. Mimi sina uhusiano nao kamwe, si zaidi ya sauti na sauti yangu, hata dhidi ya maamuzi yangu. Bora nilitaka kuwa mtegaji, mte bali ni mapenzi ya Baba yangu ya ambayo nimete nimetangaza kufanya na ninayoazimia kufanya. Si mimi niliyetokea kule chini mtoni, nilikuwa tu nimesimama pale wakati yeye alipotokea. Si mimi ninayefanya mambo haya na kuyatabiri mambo haya yanayotukia, kikamilifu yanavyofanya. Mimi ndiye tu ninayekuwa karibu wakati anapoyafanya. Mimi nilikuwa tu sauti, aliyoitumia yeye kusema jambo hilo. Haikuwa yale niliyojua, ni yale niliyojitolea kwake tu, aliyozungumza kupitia si mimi. Haikuwa yule malaika wa saba lola, ilikuwa ni kudhihirishwa kwa mwana wa Adamu. Haikuwa ni yule malaika, ujumbe wake ilikuwa ni siri aliyoifunua Mungu. Si mwanadamu, ni Mungu. Yule malaika hakuwa mwana wa Adamu. Yeye alikuwa ni mjumbe kutoka kwa mwana wa Adamu. Mwana wa Adamu ni Kristo, so yeye ndiye mnayejilisha. Hamjilishi mwanadamu, mwanadamu, maneno yake yatashindwa, bali mnakula mwili, neno lisiloshindwa la mwana wa Adamu kama hamjajilisha kikamilifu kwenye kila neno, kujipa nguvu kuruka juu ya madhehebu haya yote na mambo ya ulimwengu, unaweza kufanya hivyo wakati huu tunapoomba. Baba mpendwa, jambo hili ni gumu, si rahisi kwa mwanadamu anayepatikana na mauti kulifanya. wewe unajua mambo yote, nami na kuomba wewe Mungu mpenzi, ya kwamba jambo hili halitaeleweka vibaya, lakini katika nuru ya neno lako watu na waenende pia. Baba Mungu, sijui wateule ni akina nani, wewe unawajua. Sijui kuja kwako kutakuwa lini, bali ninajua tu ya kwamba ulisema haya yatakapotukia, hawa waliotiwa mafuta wa uongo, si mara walipoanza Musa aliwaacha peke yao tu, kwa maana asingefanya kitu juu yake. Yeye an, angesema tu yale uliokuwa unasema. Ulimwambia aite viroboto, alafu wao wakawaita. Ulimwambia ayageuze maji yawe damu, alafu wao wakayageuza. Musa alitekeleza tu neno kwa neno kama ulivyosema wewe, bali wewe ndiwe uliyedhihirisha huo upumbavu. Naam, um, Baba, wewe ni Mungu. Bado neno lile lile ilisema ya kwamba jambo hili lingetukia katika siku za mwisho, watu wengi waaminifu, kama tulivyosema Jumapili iliyopita, wakiweka mikono yao kwenye sanduku lile lililokuwa kwenye gari jipya nasi mabega ya Walawi wameanguka, wakafa, wamekufa katika dhambi na makosa. Wanabishana dhidi ya dhamira yao wenyewe. Wahudumu wengi wanaoketi katika chumba chake cha kusomea wanalisoma neno hilo na kugeuza karatasi upesi, wasije wakapasuka kujua ya kwamba atachukiwa na watu pamoja na kanisa lake na madhehebu yake. Mungu na atusaidie, tusifanye jambo hilo kamwe. Isafishe mioyo yetu Bwana na uchafu wote wa ulimwengu Bwana. Nimesimama nikiwa tayari kusafiwa Ninasimama nikiwa tayari pamoja na kanisa hili na wote wanaosikiliza na yeyote atakayesikiliza kanda hii. Nasimama Bwana na kuomba kusafiwa. Bwana nipeleke kwenye kituo cha mfinyanzi, kisha univunje vunje, nifinyange niwe mtumishi ambaye ungemtaka wewe. Kwa kuwa Bwana Yesu, ni mimi ni mtu mwenye midomo michafu, kama alivyolia Isaya, nikiishi na watu wenye midomo michafu na ole wangu, kwa maana naona ufunuo wa Mungu ukidhihirishwa kama Isaya alivyowaona wale malaika katika hekalu. Nimeona wakati wa mwisho Bwana, na ole wangu na jamaa yangu, ole wangu na watu wangu. E Mungu wa milele, turehemu. Naomba dua kwa ajili yangu mwenyewe na hawa watu, na tusiangamie na hao wasioamini, bali na tuishi pamoja na waamini kila madhehebu Bwana, kila mwanamume ama mwanamke. Siwezi kukuomba uyabariki madhehebu wakati ninapojua wewe unayapinga, bali naweza tu kusema Bwana, iwapo una kondoo wako wowote huko miongoni mwao, naomba wasikize kanda hii, naomba waisikie Bwana, na waelewe kwa ufahamu utakao wapa wewe nao, na watoke waje wakupokee wewe. Jalia wasidanganywe na upofu na mapokeo ya siku hii jalia wasijaribu kula kitu ambacho ama kilikuwa mzoga katika siku nyingine jalia walichukue neno hivyo ndivyo mafarisayo walivyo kusulubisha wewe bwana wao walikuwa wakichukua mzoga wa siku za Musa na wanajaribu kufurahia baada ya wewe kutoa mfano kule nyikani wa maana mpya kila usiku ikimaanisha kila kizazi hapo ndipo waliposhindiwa. Uliwatia sumu, uliwaua, kula chakula hicho kilichokuwa kimeambukizwa na kiroho. Inafanya jambo lile lile leo, inawaua kiroho kwa madhehebu. Tusaidie Mungu mpenzi, yote yako mikononi mwako, sasa katika jina la Yesu, huku vichwa vyetu vimeinamishwa, tutauimba huo wakati napofanya uamuzi wenu. Je, utaenda kote? naweza kumsikia Mwokozi wangu naye ni neno ya Mungu akita, naweza loni. Nilitangatanga wakati mrefu, lakini kweli sasa hivi namsikia, njoni kwangu ni nyote mnaoenda mkipapasa. Sikilizeni, chukua msalaba wako unifuate mimi kila siku. Naam, hata nikitembea katika bonde la uvuli wa mauti sitaogopa mabaya, kwenye vivuli vya malisho ya majani mabichi na kando ya maji ya utulivu, nakoa niongozako mimi. Bwana ninaona upumbavu huo wa, wa utatu ninaoona, ulimwengu wote umepandwa mle ndani, magugu yakikuwa kila mahali, bali utaka kuniongoza sasa Bwana. Nitakuwa kama wale kwenye Matendo kumi na tisa waliposikia haya, wakabatizwa tena kwa jina la Yesu Kristo. fuata nimeenda sehemu ya njia ya Bwana ya kutosha kukupokea wewe sasa. Nitamba hatananaye kote mm. Mungu mpenzi, natumaini huo unatoka moyoni mwangu, natumaini ya kwamba unatoka katika moyo wa kila mtu anayeimba huo wakati huu, labda wengi watakaosikiliza kanda hii ambao hawako ama wasioisikiliza sasa, jalia tuwe tayari Bwana, haidhuru itagharimu nini. Kasema ni kama mtu anayetoka kwenda kulikabili jeshi lingine, askari mfalme, kwanza yeye uketi na kuhesabu iwapo yeye anaweza kufanya jambo hilo, kama anaweza kuyaacha mambo ya ulimwengu. Unaweza kuyaacha ujiunge na jeshi la neno la Mungu liloandikwa, upige hatua na askari wake, uruke pamoja na tai wake. Tujalie Bwana katika jina la Yesu. Mnaamini? Mnamkubali? Vema, tutawaona hapa tena usiku wa leo, Bwana akipenda. Mnaamini jambo hilo kuwa ni kweli? Ni dhahiri vya kutosha. Basi peleka jina la Yesu kokote uendako, litafurahisha moyo. Peleka uendako, nampea neni mikono na mtu fulani tumaini ya kwamba wahudumu wote walijulishwa asubuhi ya leo, kutambulishwa wakati mtu ameomba wa jumazima akishangaa vipi, akiona maandiko haya hayo yamesimama moja kwa moja mbele yako. Ole wangu, kasema Paulo, nisipoihubiri injili mwisho wa safari yake alisema ya sikujepushe na kuwatangazia shauri lote la Mungu kama nilivyokabidhiwa kwangu, na saa wakati mwingine kuyatambua wa mambo kuwaleta wa kuwaweka wakfu watoto wachanga bili alisema, juzi juzi mtu fulani alikuja akasema, nimekuwa nikija hapa kwa miaka miwili kumleta mtoto wangu awekwe wakfu bili. Bili akasema usiwazie mabaya juu ya mambo hayo, ni na mtoto mchanga ana umri wa mwaka mmoja, naye hajawekwa wakfu bado, vivyo hivyo, kwa hiyo nitangojea tu hata atakapo kuwa mkubwa na kutosha kwenda huko mwenyewe, nadhani. Kwa hiyo tunaona, ndugu dada, sisi, sisi mnaona mimi, jambo moja tunapaswa kuwaweka wakofu wazoto wetu, tunapaswa kumbatiza kila mmoja. Kuna kidimbwi, haya hapa maji. Kama hujabatizwa, ni nini kinachokuzuia? Haya hapa maji, njoo sasa hivi, usingoje mpaka usiku wa leo. Njoo sasa hivi kuna mtu anayesimama hapa atakayembatiza mtu yeyote ambaye ametubu na kufanya maungamo, kama ume umebatizwa mara dazani moja, wao watakubatiza katika jina la Yesu Kristo kwa uondoleo la dhambi. Naona tuna jambo hilo, lakini angalia, ujumbe umo moyoni mwangu, sina budi kuutoa. Hilo ndilo kusudi langu pekee, haidhuru mke wangu anasema nini, watoto wangu wasemavyo, mchungaji wangu wasemavyo, chochote changu kisemavyo, ni bwana wangu, sina budi kuutoa huo hilo ndilo kusudi langu pekee. Na sasa wakati mwingi mimi husahau kuwatambua wahudumu. Nakisia labda ndugu yetu, ndugu Nevo, ndugu wa zamani hawa, ndugu wengine hapa, tuna furaha kuwa pamoja nanyi. Si kwamba hatukubaliani nanyi ndugu, kuwa tofauti, wengi wenu hapa huenda mkawa ni wa umbili wa utatu. Hatutaki kuwakasirikia, tunawapenda kama hatukuwapenda. Kama sikuamini jambo hilo nisingeondoka kwenye kanisa hili, hata nishuke niende kule nikapige magoti yangu na kusema, Mungu nifanye sawa, sitaki roho huyo mwenye kiburi na mchoyo achanganyikane na yangu. Nataka roho yangu iwe nyeupe na safi, upendo wa kindugu iliyo takatifu kwa roho mtakatifu. Na mtu fulani akinitenda ubaya wowote, hilo ni sawa, na hata ingawa naweza nikawa na haki ya kulipiza kisasi, sitaki jambo hilo maishani mwangu la, na, na nataka kuwa na upendo. Nataka kuwa na tayari kusaisha kwa upendo, kwa upendo ambao ujibu kabisa huko ng'ambo kwa ajili yake. Sitaki kuwa tofauti. Methodisi, Baptisti, Katoliki, Presbyteri, hata uwe nani, sisemi mambo haya kusudi niwe tofauti, kuwa na kuwa na kiburi kwenu. Kama nilifanya jambo hilo, mimi ni mnafiki na napaswa kuwa chini hapa madhabahu nikimwomba Mungu, lakini nasema jambo hilo ni kwa sababu ya upendo, nami naona kule na kuelekea namsisemi jambo ile ndani yangu mwenyewe na kusema nina thubutu ninawapa, Bwana asema hivi. Hilo ni kweli, nami nawapenda kwa mambo hayo. Mungu wabariki. Sasa tunapoimba aya nyingine ya wimbo huu, hebu kabla hatujaondoka, tunawatakeni mwe hapa usiku wa leo mkiweza. Msipoweza, Mungu awe pamoja nanyi hata tutakapoonana. Tunaomba tu ya kwamba Mungu atawabariki ata na awape yaliyo mema sana na ya